Announcement

Collapse
No announcement yet.

Seagate SATA 250GB มันดังขนาดนี้เลยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Seagate SATA 250GB มันดังขนาดนี้เลยหรอครับ

เพิ่งถอยคอมใหม่มาตามคำของเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด พร้อมกับ Seagate SATA 250GB
    ได้เข้ามาอ่านหลายๆกระทู้ บอกว่า Seagate เสียงจะดัง ผมอยากรู้ว่าดังขนาดไหนอ่ะครับ
    เพราะไม่รูว่าของผมมันผิดปกติรึปล่าว มันจะดัง แคร๊ก..ๆๆๆๆๆ ตลอดเวลาที่ฮาดดีสทำงานเลยอ่ะครับ
    ระดับเสียงตอนปิดเคส เปิดทีวี วาง***งหูระยะเท่าแขนยื่น ก็จะยังได้ยินเสียง แคร๊กๆๆๆ ชัดเจนเลย
    ถ้าเปิดเคส ระยะ***งซัก 5 เมตร ก็ยังได้ยินชัดเจน ก็เลยไม่รู้ว่ามันปกติรึปล่าวอ่ะครับ
    ตอนใช้งานก็ปกติดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันจะมีปัญหาคือถ้าห้องเงียบๆ
    แล้วตอนนอนนี่สิ มันจะน่ารำคาญมากถ้ามันเสียงดังของมันปกติเป็นแบบนี้
    ไอ่ตอนที่ก๊อบข้อมูลจากฮาดดีสเก่าใส่ ไม่ต้องสืบ ดัง แคร๊กกกกๆๆๆ ลากยาวไม่มีหยุดเลยง่ะ

รบกวนหน่อยนะครับว่าเสียงขนาดนี้มันปกติรึปล่าวสำหรับ Seagate SATA 250GB

แล้วที่ว่า Seagate เสียงดังอยู่แล้ว แล้วถ้าเป็นตัวเก่าล่ะครับ ผมเทียบกับ ตัว 80G
    ที่เป็นแบบ ATA ธรรมดาอันนั้นเงียบไม่มีเสียงเลยครับ เลยงงอย่างแรงเลยว่ามันยังไงกันแน่..

เสียงดังทั้งนั้นละคับของ Seagate

WD ก็เงียบดี

Seagate มันเป็นเอกลักษณ์ครับ ได้ยินปุ๊บรู้เลย ของยี่ห้ออะไรอิอิ

ใช้อยู่ ก็ไม่ดังมากหรอกถ้าไม่สังเกตุ หรือโหลด หนักๆ

Comment

อีกเรื่องอ่ะครับ แล้วพอจะมีโปรแกรมอะไรที่สามารถเช็คการทำงานของเครื่องว่ามีไรผิดปกติได้มั้ยครับ
      งงอ่ะครับ E6300 มันก็น่าจะทำอะไรพร้อมกันได้ ผมลองลงโปรแกรม พร้อมกับก๊อบงานจากอีกฮาดดีสไปอีกฮาดดีส เล่นไปเล่นมาค้างไปเฉยเลย ไฟฮาดดีสไม่วิ่ง หยุดไปหมด ต้องปิดเปิดใหม่
      ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่ง๊า ไหนว่าทำงานได้หลายๆงานพร้อมกัน เซงคอดๆ อะไรมันเน่ากันแน่ ฮือ..

Comment

ของผม 250 SATA2 ยี่ห้อนั้นแหละ ดังน่ากลัวมากๆๆ แต่เย็นดี

Comment

เหอะๆ เทียบกับ M-16 ไม่ต่างกันเท่าไรอะครับ 55+

Comment

ของผมก็ดังแต่ไม่มากเท่าไรนัก แรกๆนี้เงียบเลย

Comment

ใช้ 80 อยู่ก็ไม่เห็นได้ยินเสียงเลย หรือพัดลมเคสมันดังกว่าหว่า?

E6300 ผมว่าทำงานพร้อมกันได้หลายอย่างจริง แต่ที่มันไม่ไหวสงสัยจะเป็นHD มากกว่า ลงโปรแกรมพร้อมกับย้ายข้อมูลขนาดใหญ่ มันเลยระเบิดตัวเองไง อุ อุ

Comment

Working...
              X