Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม OC E8400 RAM 2G จอ 256 M DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผม OC E8400 RAM 2G จอ 256 M DDR3

ผมอยากลองครับ ทำไม่เป็นครับสอนหน่อยนะครับ
    ผมใช้
    E8400
    P5K
    RAM 2G 800 คิงตัน
    VGA 256 M DDR3 สปากร์
    ไฟ 450 W
    ผมจะต้องปรับยังไงบ้างครับแนะนำด้วยนะครับ
    และจะปรับได้สูงสุดเท่าไรครับ
    ช้วยสอนวิธีด้วยนะครับ
    ผมลองแล้วครั้งหนึ่ง มันดับเลยครับ เปิดไม่ติด
    Last edited by nongbank; 27 May 2008, 04:50:11.

บนบน ล่างล่าง ซ้ายขวา ซ้ายขวา บีเอ บีเอ ซีเล็ก สตาร์ท
    คับ

มาโผล่หมวดนี้ได้ไงหว่า แถมการ์ดจอไร แรมรุ่นไหน บอร์ดตัวใด ก็มิบอก

Comment

กด select ก่อนกดสูตรนะ

Comment

พักนี้คนโพสผิดหมวดบ่อยจัง

Comment

400X9 ครับ ง่ายๆติดแน่นอน
          Vcore 1.35 ไปเลย เผื่อ vdroop ไฟมันดรอบ
          VDram 2 ทด 1:1 CL 5-5-5-15
          ไฟอื่นไม่ต้องยุ่งกะมาน แล้วเทส benchmark ต่างๆให้หมด เอาให้พอใจแล้วค่อยมาว่ากันต่อ

ปล.วันนี้เกรียนไปสอบขอมาตอบแทนนะคับ

Comment

จุ๊กกรู้

Comment

--------------------------------------------------------------------------------

400X9 ครับ ง่ายๆติดแน่นอน
              Vcore 1.35 ไปเลย เผื่อ vdroop ไฟมันดรอบ
              VDram 2 ทด 1:1 CL 5-5-5-15
              ไฟอื่นไม่ต้องยุ่งกะมาน แล้วเทส benchmark ต่างๆให้หมด เอาให้พอใจแล้วค่อยมาว่ากันต่อ

ผมทำได้แล้ว 3.6 อยากได้ 4.00 ทำไงหรอครับ
              เปลี่ยน ตัว คูณ ตรงไหนหรอครับ
              ความร้อน 52 ปรกติไหม
              Last edited by nongbank; 27 May 2008, 15:10:51.

Comment

ซิงค์อะไร

Comment

ซิงค์อะไร

ดูตรงไหนครับ
                  โทษทีครับ ผมมายรู้จักครับ บอกหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by nongbank View Post
                    ซิงค์อะไร

ดูตรงไหนครับ
                    โทษทีครับ ผมมายรู้จักครับ บอกหน่อยนะครับ
                    เค้าถามว่ายังซิงค์เดิมอยู่ปะคับ

ปล.3.6 ได้แล้ว ท่านได้ลองเทสบ้างรึยังครับว่ามันผ่านอะไรบ้าง

Comment

ซิงค์อะไร

เดิมอยู่ครับ

Comment

-*-

Comment

ได้ที่ 3.6 แล้วก็ลองเทสความเสถียรด้วยโปรแกรมต่างๆก่อนครับ (คงไม่ต้องบอกนะว่าเทสยังงัย)
                          จากนั้นหากผ่านบททดสอบคร่าวๆแล้ว ค่อยขยับบัสเพื่อก้าวสู่จุดมุ่งหมายกันทีละหน่อยครับ

ก้าวช้าๆอย่างมั่นคง จุดมุ่งหมายจะไปไหนเสีย....

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ได้ที่ 3.6 แล้วก็ลองเทสความเสถียรด้วยโปรแกรมต่างๆก่อนครับ (คงไม่ต้องบอกนะว่าเทสยังงัย)
                            จากนั้นหากผ่านบททดสอบคร่าวๆแล้ว ค่อยขยับบัสเพื่อก้าวสู่จุดมุ่งหมายกันทีละหน่อยครับ

ก้าวช้าๆอย่างมั่นคง จุดมุ่งหมายจะไปไหนเสีย....
                            อืม...ให้พื้นฐานแน่นอะดีครับ OC ไปไกลแน่นอน

เมื่อก่อนผมเน้นอัดไฟเยอะๆ OC แบบกระโดด ลากไงก็ไม่ไปเดี๋ยวนี้เล่น FSB ทีละ 10-20 ไปง่ายขึ้นเยอะเลย

Comment

Working...
                            X