Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 7900GT 450M ของผมทำไมคะแนน Benchmark มันลดลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 7900GT 450M ของผมทำไมคะแนน Benchmark มันลดลง

เมื่อวานผมลองรัน ตู้ปลา กับ 3DMark03 ปกติคะแนนจะอยู่ที่ 109xxx - 18xxx ประมาณนี้
    แต่พอรีเครื่องแล้วรันใหม่คะแนนกลับลดลง ตู้ปลาจากเดมิได้ 109xxx เหลือ 105xxx และ3DMark จากเดิมได้ 18xxx เหลือ 17xxx แล้วเล่นเกม FPS ลดลงมาเกือบ 10 แฟรม ไม่ได้โอเวอร์คล็อค หรือการ์ดจอของผมจะแต็ป แล้วจะส่งเคลมได้หรือปล่าวครับ

แน่ใจนะว่าเทสก่อนและหลัง ได้มีการตั้งค่าทุกอย่างเหมือนกันหมดง่ะ....

Comment

ทุกอย่างเหมือนกันครับ ไดร์เวอร์ก็ตัวเดียวกัน

Comment

psu จ่ายกำลังทดถอยงับ มันเลยดึงพลังการ์ดจอได้ต่ำลง

Comment

จริงหรอครับ ถ้างั้นต้องหา psu ใหม่เลยหรอ แต่เสียดายตัวนี้ใช้ดีมากเลย ใช้มา6ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลย

Comment

Working...
          X