Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 @2.53G ทำไมมันวิ่งแค่ 1.6G .. ใครรู้บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 @2.53G ทำไมมันวิ่งแค่ 1.6G .. ใครรู้บอกหน่อย

ตามรูปข้างล่างนี้เลยครับ

มันมาไม่เต็มเพราะเซ็ตค่า OC น้อยเกินไป ก็ OC มานเลยจิงับ จาได้ถึง
    (หรือเกินด้วยซ้ำ)

**หมายเหตุ OC = OverClock ทำให้ CPU ทำงานได้เต็มที่มากขึ้น

Comment

Originally posted by knightagiot View Post
      มันมาไม่เต็มเพราะเซ็ตค่า OC น้อยเกินไป ก็ OC มานเลยจิงับ จาได้ถึง
      (หรือเกินด้วยซ้ำ)

**หมายเหตุ OC = OverClock ทำให้ CPU ทำงานได้เต็มที่มากขึ้น
      แล้วมันจะหมดประกันหรือป่าวครับและมีผลเสียหรือป่าวครับ

Comment

ก่อนที่จะไปกันใหญ่
        อ่าน rep.1 ไอ้ตรงแดงๆง่ะ....
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

Originally posted by dears View Post
          ก่อนที่จะไปกันใหญ่
          อ่าน rep.1 ไอ้ตรงแดงๆง่ะ....
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732
          ตามนั้นครับ ของผมใช้ e6550 2.33ghz ดูใน cpu-z ก็วิ่งแค่ 2ghz แค่นั้นครับ ถ้าไม่ไปปิด c1e

Comment

^___^

มาเนียน

Comment

ผมไปปิดแล้วนะครับมาแล้ว 2.53GHz

ถามต่อเลยนะครับ..
              C1E มันคือค่าอ่ะไรครับ
              Last edited by hartmk; 27 May 2008, 14:00:14.

Comment

ประหยัดพลังงาน ไงครับบบบ

Comment

เชื่อไหมเดี๋ยวต้องมีคนมาถามคำถามแบบนี้อีก

Comment

เชื่อ

Comment

คำถามที่หลอนที่สุด

Comment

จริงๆแล้ว cpu มันเอ๋อคับ เอามาขายต่อผมดีกว่า 2 บาท ฮาๆๆ

Comment

เจอมา ทีแรก งงเหมือนกัน ตอนนี้

ปิด ไปได้ 4 ละ อิอิ

Comment

ตั้งแต่มีเทคโนโลยีนี้ ก็มีคำถามแบบนี้คู่กันมาเลยทีเดียวครับ
                            ที่ผ่านตามาเป็นร้อยกระทู้รึยังครับเนี่ย...???

Comment

ลองไปเปิด c1e ในไบออสดูสิครับ

มันจะอยู่ในโหมดของ CPU คอนฟิค อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ หาไม่ยากหรอก ไปปรับให้มันเป็น อันเอเบิลซะครับ

Comment

Working...
                              X