Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง RAM ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง RAM ค่ะ

ตรง CL 4-4-4-12 คืออะไรค่ะ รบกวนผู้รู้บอกที่ค่ะ

timing (CL) คือค่าของการเข้าถึงข้อมูลที่รวดเร็วขึ้น ยิ่งน้อยยิ่งเข้าถึงข้อมูลได้เร็วขึ้น....

Comment

Originally posted by dears View Post
      timing (CL) คือค่าของการเข้าถึงข้อมูลที่รวดเร็วขึ้น ยิ่งน้อยยิ่งเข้าถึงข้อมูลได้เร็วขึ้น....

ขอถามอีกนิด ค่ะ ถ้า 4-4-4-12 ก็เข้าข้อมูลได้ดีกว่า 5-5-5-15 ใช่ไหมค่ะ....

Comment

Originally posted by RUGBY View Post
        ขอถามอีกนิด ค่ะ ถ้า 4-4-4-12 ก็เข้าข้อมูลได้ดีกว่า 5-5-5-15 ใช่ไหมค่ะ....
        ถ้าไม่เอาเรื่องของบัสมาเกี่ยว ก็แน่นอนครับ....

แก้ไข - เข้าถึงข้อมูลนะครับ ไม่ใช่เข้าข้อมูล อิอิ
        ว่าง่ายๆก็คือเสียเวลาในการประมวลผลหรืออ่านข้อมูลน้อยนั้นแหละ จึงส่งผลให้การทำงานเร็วขึ้น

Comment

Originally posted by dears View Post
          ถ้าไม่เอาเรื่องของบัสมาเกี่ยว ก็แน่นอนครับ....

แก้ไข - เข้าถึงข้อมูลนะครับ ไม่ใช่เข้าข้อมูล อิอิ
          ว่าง่ายๆก็คือเสียเวลาในการประมวลผลหรืออ่านข้อมูลน้อยนั้นแหละ จึงส่งผลให้การทำงานเร็วขึ้น
          ขอบคุณนะค่ะ...มีแซวด้วย...น่ารักมากค่ะ ใจกีจังค่ะ....

Comment

Working...
          X