Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสาวกที่ใช้ XFX 8800GT XXX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสาวกที่ใช้ XFX 8800GT XXX

เวลาคุณไปซื้อการ์ดจอตัวนี้คุณรู้ได้ไงว่าเป็นตัว XXX คุณดูจากอะไรหรอครับ
    ผมเห็นกล่องมันก็เหมือนกับตัวธรรมดาคุณใช้วิธีดูยังไงว่าเป็นตัว XXX ช่วยบอก
    หน่อยผมจะไปซื้ออยู่เหมือนกันครับ

xxx= overclock edition

Comment

Originally posted by Khow View Post
      xxx= overclock edition
      จดๆๆ ศัพท์ช่าง

Comment

เอ่อ ผมเข็ดแล้วครับ ยี่ห้อนี้ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ราคาแพงเกือบระดับ ASus ไม่ค่อยมีอะไร ผมไม่ปลื้ม

ตอนนี้ใช้ Winfast อยู่ครับ ปลื้มมากๆ ตั้งแต่ GF2 แล้วครับ

Comment

ผมว่า ECS น่าสนใจกว่านา ไม่แพง ประกัน Com7-11 ด้วย น่าจะหาที่แคลมง่าย(ในต่างจังหวัดนะครับ)

Comment

ไม่มีใครตอบตรงคำถามผมเลย (หรือผมถามไม่ตรงคำตอบ)

คือผมอยากรู้ว่าเราจะดูตรงไหนเวลาซื้อว่าตัวนี้เป็นตัว XXX เช่นข้างกล่องมีอะไรเขียน
            หรือ ซิ่ง เป็นยังไงอะไรประมาณนี้อะครับ

Comment

ที่ผมใช้อยู่ที่กล่องมันก็บอก xxx edition ครับ น่าจะดูที่กล่องนี่ล่ะมั้งครับ

Comment

ผมตอบให้ละกัน - - เกือบมาตอบไม่ตรงคำถามแหละ

XXX จะมีสติกเกอร์เล็กๆติดอยู่ครับว่า XXX ต้องสังเกตนะเพราะกล่องมันไม่ต่างกับตัวธรรมดา

เสริมนิดผมก็ไม่ปลื้มนะหนังสือได้ค่าโฆษณามั้งเลยบอกดีกันจังไม่ได้ว่าใครนะครับขอวิจารญ์ XFX เฉยๆน้า ^^"
                1.แพงกว่ายี่ห้ออื่น
                2.ร้อนมากกกกกกก sink ที่ออกแบบมาไม่ช่วยอไรเลย = =" สู้ gigabyte ไม่ได้ผมว่าถูกมาก คุณภาพเยี่ยมแม้จะอยู่มานานก็ไม่ไ้ด้เพิ่มราคาอะไรมาก sink เค้าออกแบบมาเพื่อคลายร้อนจริงๆ
                3.ดูไม่แข็งแรงเลยอย่า หัวจ่ายไฟ ผมมันโยกๆไงไม่รู้หมายพวก harddisk เลย ถ้าตัวอื่นๆเค้าจะมีอะไรมายึดหรือบล๊อคนิดให้ดูแข็งแรง
                4.สวยดูเท่แต่ ออกแบบมาไม่ค่อยเหมาะกับ VGA ระดับร้อนๆ
                5.ของแถมน้อยมากๆ เช่นผมซื้อ XFX 8800GT XXX Alpha Edition ไม่มีหัวต่อ SLI สายก็ให้มาน้อย 3เส้นเองมั้ง(เจ้าอื่น4-6เส้นเลยนะเพื่อหลายอย่าง ดูง่ายที่หน้าเวบ Overclock ดูหน้าของ VGA ของ Gigabyte ดูของแถมบานเลย ^^ )
                6.Driver ใช้ของคนอื่นไม่ได้ที่มีให้ อัพเดดกันทั่ใไปต้องใช่ของ XFX ' 'a
                จริงผมไปเดินหาของ gig แต่หมดเลยอยากลอง

บ่นมากแต่คนไม่คิดอะไรมากอุดหนุนเค้าเถอะ

Comment

Originally posted by NoreturN View Post
                  ไม่มีใครตอบตรงคำถามผมเลย (หรือผมถามไม่ตรงคำตอบ)

คือผมอยากรู้ว่าเราจะดูตรงไหนเวลาซื้อว่าตัวนี้เป็นตัว XXX เช่นข้างกล่องมีอะไรเขียน
                  หรือ ซิ่ง เป็นยังไงอะไรประมาณนี้อะครับ
                  ศึกษาสเป็กและรายละเอียดของรุ่น xxx ได้ตามสะดวกครับ (ตามลิ้งค์)
                  แล้วสังเกตุข้อแตกต่างด้วยนะครับ ว่ารุ่น xxx มันจะต่างกันที่ core/mem หรือรวมถึง MB ที่คุณต้องการเลือกซื้อ
                  เวลาไปซื้อก็ยึดในส่วนของ core/mem และซิงค์เป็นหลักได้เลย.... ลุยยยยยยโล้ด
                  http://www.xfxforce.com/web/product/...ductId=1558693

Comment

สังเกตที่กล่องจะมีตัวหนังสือ XXX เป็นวงกลมแล้วจะมี core/mem บอกว่าตัวนี้มีความเร็วเท่าไร

Comment

Working...
                    X