Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้จอ Samsung 2232GW แล้วเปนแบบนี้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้จอ Samsung 2232GW แล้วเปนแบบนี้มั่งครับ

คือมันปรับภาพได้แค่ 1280x1024 อ่ะครับ

ปรับเปน 1680x1050 แล้วมันล้นอ่ะคับ

ใช้การ์ดจอเป็น GF9800GTX ครับ

เอ่อ ไม่ทราบว่าใช้ Driver ตัวไหนเหรอครับ ถ้าเป็นตัว 175.16 WHQL รู้สึกผมใช้แล้วไม่ปลื้มเลยครับ

เพราะจอ HP 22 นิ้วของผม ผมชอบ ปรับเป้น 1440x900 มันจะเนียนตากว่า

แนะนำให้เข้าไปเวป guru3d.com โหลดตัว 175.70 มาดีกว่าครับ แล้วลงปรับตามผมดู

ไม่ทำลายสายตา ปลื้มด้วยครับภาพเนียน

ปล.อย่าลืมลบตัวเก่าออกนะครับ

Comment

มีล้นออก 22" ด้วยหรือ

Comment

ครับ ล้นออกไปข้างขวาอ่ะครับ แล้วเอาเม้นเลื่อนไปได้นะครับ - -

คือเหมือนกับว่า จอมันสุดแค่1280x1024 อ่ะครับ

Comment

มีงี้ด้วยเหรอ งงอะ? -ของผม 19 wide ลงไดร์เวอร์เสร็จเข้าไปปรับใน control ของ nvidia ก็ปกตินะ ลงเสร็จรีสตาร์ทแล้วเข้าไปปรับในคอนโทรลของ nvidia ดูครับไม่น่ามีปัญหาอะไร การ์ดจอของท่านมันเหลือๆเลยด้วยซ้ำ

Comment

ถามหน่อยครับ แล้วมันFix accept Ratio เวลาเล่นเกมส์ที่รายละเอียดไม่wide ไม่ให้ยืดได้หรือปล่าวครับ?

Comment

ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์เลยครับ - -

ผมว่าคงเปนที่จอผมแหละครับเนื่องจากมันก้อไม่สามารถกด Auto ได้ ครับ

มันบอกว่า Auto Adjustment not available

Comment

ถ้าต่อสายเป็นระบบดิจิตอลจะไม่สามารถใช้คำสั่ง auto adjustment ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับพอต่อเปน Analog แล้วปรับภาพได้แล้วครับ
                  Last edited by al2iez; 28 May 2008, 12:14:04.

Comment

Working...
                  X