Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการไฟรั่วรอบเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
    เท่าที่สังเกตเครื่องแบรนด์เนม ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องไฟดูดนะ แต่เครื่องประกอบเองนี้ ดูดทีสะดุ้งเลยครับ อิอิ...วิธีแก้คือต่อสายจากเคส ลงกราวด์หรือลงดินครับหายแน่นอน แต่ต้องลงดินชัวร์ๆนะ
    เครื่องมีชื่ออย่าง Dell SVOA ACER IBM มันเป็นจอสัมพั _ _ จิมไปดูดชิป

Comment

คำตอบคือ......................เคสใสครับ

ผมโดนดูด ประจำเปลื่ยนเป็นเคสใสหายครับ

Comment

ต่อจากปลั๊กแล้วลงกราวด์ หรือ ต่อจากเคสแล้วลงกราวด์

Comment

Working...
        X