Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามคนที่ใช้ Notebook dell xps m1330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามคนที่ใช้ Notebook dell xps m1330

อยากทราบว่า dell รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ ดีไหม แล้วการ์ดจอ Geforce 8400M GS DDR3 นี่เป็นยังไงบ้างครับ ถ้าใช้เล่นเกมส์ทั่วๆไป เช่น dota counter มีปัญหาไหมครับ แล้วรุ่นนี้เสียงเป็นยังไงบ้างครับ

อย่าไปซื้อครับจะบอกให้

ว่า Dell เวลาเสียแคลมเป็นเดือน เพื่อนผมซื้อมาแล้วรุ่นนี้อ่ะมันไม่มีบริษัทในไทยมีแต่ตัวแทนจำหน่าย

DVD-RW เสียแค่นี้ ส่งแคลม เดือนกว่าแล้วครับยังไม่มาเลย และจดจำไปจนตาย

มันส่งไปส่งแคลมเมืองนอกก้อคือ มาเลเชีย หรือ สิงคโปร นั้นเอง

และจะโทรเข้าไปหาไม่มีอีกมันจะโอนสายไปสิงคโปรครับ พูดอังกฤษ ได้ก้อซื้อเลยครับ

Comment

ไปลองจิ้มๆมาดูนี่ รุ่นนี้ก็ทำดีนะครับ รูปร่างหน้าตาพัฒนาขึ้นมาเยอะเลย เล่นเกมที่บอกมาได้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องบริการหลังการขายอันนี้ไม่ทราบครับ

Comment

แต่ถ้าเป็นผม ผมขอแนะนำยี่ห้อ dell ครับ

ออกตัวว่าผมเองตอนนี้ไม่ได้ใช้ dell แล้วครับ พึ่งเปลี่ยนเครื่องไปเดือนกว่าๆ แต่ห้าปีที่ใช้เจ้า dell latitude มา ผมประทับใจกับยี่ห้อนี้มากๆ (ที่ไม่ได้ใช้ dell อีก เพราะครั้งนี้ต้องรีบใช้เครื่อง รอเวลาเครื่องส่งมาจากมาเลไม่ได้)

Dell เวลาเสียเราไม่ต้องเอาเข้าศูนย์ครับ คือจะเป็น on-site service มาถึงบ้านในวันทำการรุ่งขึ้นเลย บริการดีครับ ของเสียไม่ยึกยัก เปลี่ยนคือเปลี่ยน ตอนนั้น LCD ผมเป็นรอยถูกกดเพราะเอาไปกระแทกมา (ใช้งานโหดเหมือนกัน) ประกัน completecover ดีครับ ไม่ยุ่งยาก โทรไปวันรุ่งขึ้นหอบจอตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลย ได้ยินว่าต่างจังหวัดก็ไปถึงเหมือนกัน บริษัทนี้เป็นบริษัทใจปล้ำครับ ลองหาอ่านจากในเน็ตได้ (dell thailand เนี่ยแหละครับ เป็นอย่างงี้ทั่วโลก)

ส่งเคลมไปที่มาเลเซียจริงครับ (ในแถบเอเซียนี่โรงงานใหญ่ของ dell อยู่ที่มาเล ซึ่งผมว่าดีกว่าจีนนะ) ถ้าของไม่มีสต็อกก็คงต้องรอจากมาเลเซีย แต่โดยปกติไม่นานนะครับ อย่างตอนผมเปลี่ยน LCD รู้สึกเขาจะเอาอะไหล่ขึ้นเครื่องจากมาเลเซียมาเลย

ย้ำอีกครั้งว่าบริการหลังการขายของ dell อยู่ในขั้นเทพครับ มีคนรักเยอะครับ แนะนำให้ลอง search จากเน็ตนะครับ คนใช้จริงจะรู้จริง เหมือนธนาคารไทยพาณิชย์

ผมยังเสียดายเลย อยากได้ XPS เหมือนกัน แต่ไม่อยากได้รุ่น 13 นิ้ว และตอนที่ซื้อต้องรีบใช้เครื่อง แต่หนหน้ายังไงผมก็ยังจะคบ dell อยู่ครับ

Comment

สรุปว่าServiceนี่เป็น On Siteเหมือนที่เมืองนอกเลยใช่ไหมครับ

Comment

ดูจากโบชัวร์แล้ว นอกจาก dell แล้ว hp ก็มี on-site เหมือนกันครับ ในไทยก็เช่นกันครับ

Comment

สรุปว่าServiceนี่เป็น On Siteเหมือนที่เมืองนอกเลยใช่ไหมครับ
              YES

Comment

เจ๋ง ๆ ถ้าทำแบบนี้ตลอดก็ดีนะครับ มันอยู่ที่ผู้บริการแต่ละคนด้วยครับ

Comment

ผมว่าก้อสมราคาดีครับ

Comment

Originally posted by AVeiro View Post
                    ดูจากโบชัวร์แล้ว นอกจาก dell แล้ว hp ก็มี on-site เหมือนกันครับ ในไทยก็เช่นกันครับ
                    แล้วพูดอังกฤษ กับเค้าหรอกครับ สมมุติว่าพูดไม่เป็นจะสือสารกับเค้ายังไงอ่ะครับ

ไม่มีคนไทยสักหน่อย

Comment

เคยจัด spec และราคาแล้วรู้สึกไม่คุ้มค่าอย่างยิ่งยวด

xps m1530 + m1730 คุ้มราคากว่ามาก

Comment

คนรับเรื่อง Support พูดไทยได้ครับ = = ส่วนเรื่องประกัน On site HP พึ่งจะมีมาไม่กี่เดือนนะ ครับ แล้วเป็นบางรุ่นเท่านั้น ส่วนตัวเคยใช้ HP/Compaq เข้าศูนย์ พอซ่อมไม่ได้ แก้ไม่หาย โบ้ยคนใช้ซะงั้น เลยขอลาขาดแล้ว ^^"

Comment

hp สวยรูป จูบไม่หอม

น่าถีบอย่างเดียวเรย.. -_-"

Comment

Originally posted by widya View Post
                            hp สวยรูป จูบไม่หอม

น่าถีบอย่างเดียวเรย.. -_-"
                            ใจเย็น ๆ ครับพี่น้อง เห็นใจคนที่ใช้ HP & COMPAQ บ้างครับ

ส่วนตัวก้อไม่ชอบเหมือนกัน แต่ใจเย็น ๆ ๆ

Comment

แล้วถ้าเป็น 1730 ล่ะผมว่าน่าใช้ดีนะ

Comment

Working...
                              X