Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าความร้อนไม่ควรเกินเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าความร้อนไม่ควรเกินเท่าไรครับ

อยากที่บว่าความร้อนนะครับโอเวอร์คล็อคแล้วความร้อนไม่ควรเกินเท่าไรนะครับขอบคุณมากครับ

ความร้อนของอะไรง่ะ?

Comment

เกิน 40 ไม่ไหวครับเหงื่อมันแตก

Comment

cpu การ์ตจอ ไรประมานนี้นะครับ

Comment

รุ่นไหนล่ะ

Comment

e4400 ครับ การ์ตจอก็ของ spark gf8600gt
            คือจะได้ระวังเอาไว้นะครับ
            Last edited by pubate; 27 May 2008, 20:13:14.

Comment

ร้อนไม่ควรเกินเท่าไหร่เนี่ยะตอบยากนะครับ
              องค์ประกอบของเครื่องมันต่างกัน ดังนั้นคงหามาตรฐานลำบาก
              ไหนจะซิงค์ที่ใช้ อุณหภูมิห้อง เรื่องทิศทางลมภายในเคส ฯลฯ

ดังนั้นทางออกง่ายๆ คุณต้องลองทดสอบทั้ง cpu และ vga ที่คุณใช้อยู่
              ว่ามันมี idle และ full อยู่ที่เท่าไหร่
              จากนั้นค่อยเอามาแชร์ความคิดเห็นกันครับ ว่าร้อนไปหรือเปล่า

Comment

Working...
              X