Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Wireless ยี่ห้อ Level one บ้างครับตัวที่แถมตัวรับอ่ะครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Wireless ยี่ห้อ Level one บ้างครับตัวที่แถมตัวรับอ่ะครับ.

พอดีเห็นถูกดีครับ แล้วแถมตัวรับ Wireless ด้วย ซื้อมา 1850 บาท ออก 4 port เป็น wireless และแถมตัวรับอีกครับ ไม่ทราบว่ามีใครใช้ บ้างรึป่าวครับ พอดีผมไปซื้อให้ คนที่ทำงาน แล้วเขาเอาไปใช้ ตัวรับสัญญาณใช้ไม่ได้ อ่ะครับแต่ถ้าใช้สายใช้ได้ ต่อกับ ADSL ของ True ไม่ทราบว่าตัวนี้ใช้กับ True ได้รึป่าว ใครใช้ตัวนี้แล้วมีปัญหาบ้างรึป่าวครับ ผมกลุ่มใจจัง (แต่ของทีบ้านตัวเองใช้ LinkSys) แต่ผมว่า Level one ก็ ยี่ห้อพอใช้ได้นิครับ ไม่น่าจะมีปัญหาเลย
    ปล.ทางคนใช้เขาก็ไม่รู้เรื่อง คอมด้วยซิ

ลองเข้าไปเซ้ทตัวrouter ตรงหัวข้อ wireless ดูก่อนว่าเซ้ทรหัสไว้หรือเปล่า

Comment

ตัวลูก WNC-0305USB รับ Wireless ไม่ดีครับหลุดง่ายมากไม่ถึง
      ห้านาที แต่ต่อติดยากมากบางทีครึ่ง ช.ม.ยังต่อไม่ได้ เลิกใช้ไปแล้ว
      ใช้ต่อสาย lan เอา ไม่รู้ว่ามี driver ใหม่ออกมาแก้ปัญหานี้หรือยัง

ส่วนตัวแม่ WBR-3460 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ใช้ notebook รับ
      Wireless ได้ดีเปิดทิ้งไว้ 3-4วันไม่มีหลุด

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่มเติมได้นะครับ รอผู้รู้ทั้งหลายครับ

Comment

แค่ตัวเป็น routor ก็ถูกกว่าชาวบ้านเขาแล้ว ยังแถมอีก อืมม ...

ผมถึงตัดใจเล่น linksys ตลอดเลย ทั้งรับทั้งส่ง

Comment

Working...
          X