Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman GV-1000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman GV-1000

ได้มาแล้ว

รูปแรก Idle ก่อนเปลี่ยน

รูป2 หลังเปลี่ยน
    Attached Files
    Last edited by joykajaa; 28 May 2008, 08:34:46.

ขณะเล่นเกม PFW เปิดสุดทั้งหมดเป็นเวลา 10 นาที

ความร้อนจะวิ่งอยู่ที่ประมาณ 47-49 แล้วแต่รอบพัดลม
    ซิ้งเดิมๆนั้น เปิดสุดความร้อนอยู่ที่ 69-70 องศา ต่างกันฟ้ากับดินจริงๆ

ตัวปรับรอบพัดลมจ้า รอบต่ำสุดอยู่ที่ประมาณ 1940 rpm สูงสุดอยู่ที่ประมาณ 3375 rpm จ้า
    อาบน้ำก่อนแระ เหนียวตัว ไว้จามาดูใหม่นะ อิอิ
    Last edited by joykajaa; 28 May 2008, 08:35:42.

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากครับที่ใช้ดีแล้วบอกต่อ อิอิ ตัวปรับรอบพัดลมนี่ Bundle มากับ Sink เลยป๊ะครับ ?

แล้ว Sinkตัวนี้ ตอนนี้ ราคาเท่าไรหว่า ?

Comment

ตัวปรับรอบมากะซิ้งเลยคะ ราคาร้าน TK 1790.- ลด 90.- ร้านเจได 1590.- ยังไม่ต่อราคาจ้า

Comment

ผมก็รอของอยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบไฟมันสีอะไรคับ แดงป่าว สั่ง tk ไป ไม่รู้ว่า เจได 1590 เองหง่ะ

Comment

ตัวนี้ไม่มีไฟนะคะ ลืมถ่ายรูปตอนประกอบเสร็จ - -

Comment

ไฟแดงมะใช่เหรอคับ

Comment

อยากเห็นหน้าตาเต็มๆอ่า...อาบน้ำเสร็จแย้วรีบมาโพสต์รูปให้ดูหน่อยเด้อ

Comment

ได้มาวันนี้เหมือนกันเลย สั่งจาก tk 1,790 บาท

ตัวนี้มีไฟสีแดงนะ เอามาใส่กับ hd3870 ddr4

idle 37 เปิดฝาเคส full ประมาณ 52

ใครใช้ 3870 บอกหน่อยว่า oc ประมาณเท่าไหร่ดี

ลากด้วยโปรแกรมอะไรกันบ้าง ^^

ว่าจะเอา ccc ลากดู

Comment

รูปจากเว็บคับ เห็นแว๊บแรกปลื้มเรยคับ จขกท. รบกวนถ่ายรูปตอนติดเสร็จแล้วให้ดูหน่อยสิคับ
                    ป.ล. สิงห์แดง x1950pro ผมร้อนแรงเหลือเกิน idel 60-65 แหน่ะคับ ยังไม่ได้ oc ด้วย ทนมะไหวต้องถอยตัวนี้มาช่วยดับร้อน เผื่อจะลากไปได้ไกลมั่ง อิอิ

Last edited by kotokyo; 28 May 2008, 00:59:14.

Comment

มันใส่ได้กับ VGA ทุกรุ่นเลยหรอครับเนี่ย O_O น่าสนใจสุดๆ เลยครับ ><

Comment

สงสายต้องมาดับร้อนgalaxy8800gtหน่อยแล้ว

Comment

ที่ทดสอบนี่ปรับรอบเท่าไรครับ รอบสูงสุดดังมากไหม ถ้าเย็นแล้วดังมากก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ

Comment

เนี่องจากการ์ดจอ XFX 8600 GT รุ่นนี้รูน๊อตมี 2 รูซึ่งหาซิ้งใส่ยากมาก พอใส่ได้ก้อเบี้ยวอย่างที่เห็นจากรูปข้างบนรูน๊อตใส่ที่เบอร์ 6กับเบอร์ 5 ทำให้เบี้ยวนอกนั้นรุ่นอื่นจะไม่ตรงรูน๊อตเลย กลุ้ม

ถ่ายขณะเปิดเครื่อง กว่าจะได้มายากเพราะไม่ได้หงายเคส

การ์ดเดิมๆซิ้งแรมเอามาจาก HR - 03 Rev.A จ้า
                            Last edited by joykajaa; 28 May 2008, 08:31:44.

Comment

ถึง ท่าน joykajaa

8600 Serie เค้าให้ใส่ รู 3 ไม่ใช่หรอครับ ?

ท่านวางถูกจุดมันรึป่า่วอ่า ใน Nipple Installation Holes เค้าให้ใส่ที่ รู 3 นะครับ ลองขึ้นไปดู รูปที่ผม แปะไว้อีกที = ="

Comment

Working...
                              X