Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 9600GSO มันกลายเป็น 8800GT ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 9600GSO มันกลายเป็น 8800GT ได้ครับ

เมพกันเลยทีเดียว

http://en.hardspell.com/doc/showcont.asp?news_id=3463

ตามหลักแล้ว 9600GSO ใช้ชิบG92เหมือนกับ 8800GS/GT มันจึงสามารถรองรับ 256bitได้ แต่ต้องรุ่น GALAXY 9600GSO ที่มี 8 video memory(<<รุ่นไรฟะงงไม่เคยใช้อ้า) ถึงจะมีโอกาศนะก๊ะ เอาเฮ้ๆๆๆๆๆ

ด้วยสาเหตุนี้ จึงมีความเป็นไปได้ที่จะเปลียน 9600GSO ไปเป็น 8800GT โดยการเฟรชBIOSครับ เนื่องด้วยการ์ดGalaxy มีdual bios ครับ ถ้าเกิดผิดพลาดอะไรก็สามารถกู้กลับมาได้ครับ วะวะวะว้าวววว

เสร็จแล้วก็จะเป็นแบบนี้

512mb แล้วครับพี่น้องครับ

256bit แล้วครับพี่น้องครับ

ต่อไปมาลองทอสอบกันจ้าา
    Test platform:
    Intel X6800 OC 333*9
    Gigabyte X48-DQ6
    ADDATA DDR3 1066 (7-7-7-20)

ก่อนเฟรต

หลังเฟรต

หลังทดสอบแล้วแรงขึ้น 10% พลังเทียบเท่า 8800gt เลยครับ เมพกันเลยทีเดียวเฉียว

คำเตือน 9600GSOที่มี 8video memory มีไม่มากในท้องตลาดและโอกาศสำเร็จก็ไม่ 100% นะคร้าบ

เห้ยแว้ว8800GSโมเปน GTได้ไหมเนี่ย อิอิ
    ทนไม่ได้แว้ว ต้องสอยมาลอง อิอิ

Comment

เฮ้ย!!

555+ ว่าจะสอยอยู่แล้ว

อย่างนี้ต้องลอง

Comment

- -

เวน งานเข้า

Comment

O_O

Comment

จัดมาลองกัน

Comment

เอ่อ แบบนี้ ก้อ แหล่มเลยอ่าดิ

Comment

เจ๊งไปยังจะเคลมได้อยู่ป่าว

Comment

แค่แฟลช ไบออสอย่างเดียวหรอครับ แล้วตัวไบออส มันโหลดได้จากที่ไหนอะครับ

Comment

น่าซื้อมาลองซะแล้วววว....

Comment

อย่างนี้ก็ เมพ สุดๆ เลย

Comment

ซื้อมาแล้ว..ลองแล้วไม่ผ่านครับ
                        ลองโหลด bios
                        www.techpowerup.com
                        แต่ ไม่มี bios ตัวที่เห็นในเว๊บ มีแต่ของ powercolor
                        ที่มี rev เหมือนกัน

แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ เม็ดแรมมากกว่า ครับ เพราะมีแค่ 6 เอง ใครมีอีก 2 ขอหน่อย

แต่เท่าที่ลองดู ก็เร็วเหมือนกันนน่ะ
                        Crysis 8800GT 36 FPS
                        9600GSO 32 FPS
                        9600GT 34FPS

3Dmark06 8800GT 11400
                        9600GSO 11347
                        9600GT 11600
                        4490 บาท เม็ดแรม 0.8 แถมเพิ่มไฟทีี jumper ได้

ตอนนี้ ซัดไป 720/1150 Burn in สัก 2 - 3 วัน ค่อยอัดใหม่อีกรอบ

ส่วนเกมอื่นๆ ยังไม่ได้ลอง ครับ

http://www.techpowerup.com/vgabios/7...12.071128.html
                        Driver 175.16

ตอนนี้ 11479 คะแนน
                        cpu ต่ำไป มังถึงคะแนนน้อย E2180

Last edited by winit_a; 28 May 2008, 10:10:40.

Comment

ลงรูปตัวการ์ดให้ดูหน่อยครับ ว่าท่านซื้อรุ่นไหนมา

Comment

แล้วของท่านอื่นๆเป็นยังงัยบ้าง 9600GSO

Comment

http://www.galaxytech.com/product_details.asp?id=184

ตัวนี้เลยท่าน 4490 บาท
                              แรงดี ไม่มีตก

แนะนำน่ะใครที่ซื้อ ควรหาซื้อ พัดลมแล้วเปลี่ยน ซ่ะเพราะของเดิม เงียบดี แต่แรงน้อยไปหน่อย

ให้ถอดหน้ากากน้ำเงินออก ไปน่ะไม่ต้องกลับเพราะไม่มียันแปะ แกะได้ แล้วหาพัดลมที่เสียบช่อง PCI มาใส่ รับรอง
                              ไปได้ไกลมากๆ ครับ แล้วก็ต่อด้วย Jumper โด๊ปไฟ อีกนิด อร่อยเหาะ ครับ...

สำหรับคนที่อยากแรงน่ะ

Comment

Working...
                              X