Announcement

Collapse
No announcement yet.

T7500 2.20 Ghz. ขอลากบ้าง อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by saksith View Post
    แสดงว่าถ้าเปลี่ยนแรมเป็นบัส 800 ผมก็จากลากได้สูงขึ้นอีกใช่ไหมคับ
    จากประสบการณ์ส่วนตัวเป็นแบบนั้นครับ เพราะเหตุผลที่อธิบายไปแล้ว อีกอย่างถ้าท่านจะใช้ T7500@2.6 + อยู่เรื่อยๆ ก็น่าจะเปลี่ยนน่ะครับ จะได้สเถียรภาพที่ดีขึ้น ลองเทส ดูด้วยน่ะครับว่าที่เราลากไปเทสผ่านหรือปล่าว PCMARK05นี้ล่ะโหดสุด เอาให้ครบทุก option 40 นาทีกว่าจะเสร็จ ไม่สเถียรรับรองเดี้ยงครับ ผมเคยเทสผ่านแค่ที่ 2.8GHz มากกว่านั้น ไม่ผ่าน PC05ครับ ผ่านแค่พวก super pi cpumark99 sandra เพราะพวกนี้เน้นที่ cpu เป็นหลักแต่ pcmark05 เน้นทั้งระบบครับ cpu ram vga hdd ไม่สเถียรรับรองไม่รอด

Comment

ผมลองเทสsupper pi 1M ลากที่2.8 supper pi มันerror

Comment

Originally posted by saksith View Post
        ผมลองเทสsupper pi 1M ลากที่2.8 supper pi มันerror
        ถ้าว่างๆ ลองเปลี่ยนแรมดู ผมว่า T7500@2.8GHz Super pi 1M นี้ หมูๆ ครับ น่าจะได้ปรมาณ 18-19 วิ เดียวเทสให้ดูเป็นแนวทางครับ
        พอดีหา super pi ไม่เจอสงสัยลบทิ้งไปแล้วเจอแต่เจ้านี้เลยจับเทสมาให้ดูเล่นๆ vista32 น่ะ xp น่าจะสูงกว่านี้
        Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:32:35.

Comment

อ๋อเข้าใจแระครับ เมื่อกี้ลาก2.7 เทสผ่านไม่เป็นไร พอเข้าใจแล้วขอบคุณครับท่านทุเรียน ว่างๆถ้ามีโอกาศเจอจะเลี้ยงข้าวขอบคุณสักมื้อนะจ๊ะ

Comment

เต็มที่ครับ อาจได้อีกนิดๆ แค่นนี้ก็สุดๆแล้วสำหรับ ram บัส 667
            Attached Files

Comment

เต็มที่ครับ อาจได้อีกนิดๆ แค่นนี้ก็สุดๆแล้วสำหรับ ram บัส 667
              สุดยอดครับ 17.9 วิ ขาเก้าอี้เริ่มสั่นแล้วครับ ส่งสัยต้อง ทำสถิติใหม่ เอาที่ 3.5Ghz เลยดีใหม ^^ ล้อเล่นเด่อ แจ่มมากครับ หาแรมบัส800มา รับรอง 3GHz ไม่ไกลเกินฝันแน่นอน
              Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:32:35.

Comment

ทั้งหมดนี้ก็ต้องขอบคุณท่านทุเรียนแหละครับ ที่ทำให้ผมได้รู้ถึงขุมพลังที่แท้จริงของมัน โย่วๆๆ

Comment

ทั้งหมดทั้งปวงต้องยก เคดิตให้ท่านที่นำโปรมาบอกในเวปนี้แหละครับ ท่านนั้นผมจำม่ได้ว่าใคร clock sony เป็นแรงบันดารใจครับ ท่านนั้นท่านแรก ผมแค่เอามาประยุกใช้ต่อครับ ^^

Comment

แล้วท่านใช้งานเครื่องที่ความแรงCPU ทำการลากไปที่เท่าไหร่ครับ แล้วใช้งานตลอดเลยเหมือนกับการใช้งานปกติเลยเหรอครับ หรือว่าแค่ลากดูว่าได้เต็มที่เท่าไหร่แล้วก็เอากลับค่าปกติ

Comment

แรงๆกันทั้งนั้นเลยครับพ้ม

Comment

แล้วท่านใช้งานเครื่องที่ความแรงCPU ทำการลากไปที่เท่าไหร่ครับ แล้วใช้งานตลอดเลยเหมือนกับการใช้งานปกติเลยเหรอครับ หรือว่าแค่ลากดูว่าได้เต็มที่เท่าไหร่แล้วก็เอากลับค่าปกติ
                        ผมจะมีเซทอยู่2ค่าครับ@2.35GHz ใว้เล่นเกมส์ + gf8600m gs ที่ overclock ที่13% ครับเป็นค่าที่ทำให้ระบบโดยรวมสูงที่สุดที่จะไปด้วยกันได้(cpu+vga) มากกว่านั้นไม่สเถียร จะทำให้ความสามารถทางด้านเกมส์เพิ่มขึ้น 26% ดีกว่าการลากอย่างใดอย่างหนึ่งไปจนสุดแต่อีกอย่างไม่ได้ลาก (ค่าสูงสุดที่ผมบอกว่าให้หาให้เจอไงครับ)
                        กะอีกอัน @2.7Ghz (vga เดิม) เอาใว้เวลาแปลงไฟร์ ตัดต่อ หนังใว้ดูครับ(ใช้เฉพาะไฟร์ใหญ่จริงๆเช่น แปลง dvd9 ) นอกนั้นใช้เดิมๆครับ เพราะของเดิมก็แจ่มพอตัวแล้ว Overclock เพื่อให้รู็กำลังสูงสุดแล้วจะเอาไปใช้ยังไงก็ตามแต่ต้องการเด่อ (ใครบอกOverclock ไม่มีประโยชน์) อิอิ
                        Last edited by turionx2; 28 May 2008, 16:31:43.

Comment

555 รู้สูตรแล้วยำเครื่องเรามั่ง F8sn T7500 gf9500m gs มีไรก็แนะนำได้นะครับ

Comment

Originally posted by aunji View Post
                            555 รู้สูตรแล้วยำเครื่องเรามั่ง F8sn T7500 gf9500m gs มีไรก็แนะนำได้นะครับ
                            ของแรงนะนั่นอ่ะ อยากเห็นผลทดสอบจังเลยครับ ว้าวๆๆๆ

Comment

Originally posted by aunji View Post
                              ยังแรงไม่พอเรอท่าน - -"

Comment

อยากได้โปรแกรมลากมั่งอ่าคับ

พอดีมือใหม่อ่ะคับ ไม่ทราบว่าโหลดได้จากไหนบ้างคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                                X