Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมตอนบู้ตขึ้นแบบนี้หมายความว่าอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมตอนบู้ตขึ้นแบบนี้หมายความว่าอะไร

กดf2 setup กด f11 bootmenu ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้ ตอนบู้ต กว่าจะเข้าวินโด้ช้ากว่าเดิม
    ครายก้อด้ายช่วยทีครับ

ลอง Set Bios เป็นค่าดั้งเดิมสิครับ

Comment

set ยังไงช่วยตอบด้วยครับ

Comment

ต้องดูว่าบอร์ดให้กดอะไรตอนบู๊ทเครื่องครับ ก็ทำตามนั้น แล้วก็เซฟ
        หรือไม่ก็ถอดถ่านไบออสออกโลด ประมาณ5-10 วินาทีแล้วใส่กลับ คงไม่ถามนะถ่านไบออสอยู่ตรงไหน
        555+

Comment

save and exit

Comment

บอร์ด Asrock หรอครับท่าน เข้าไปในไบออส หาหัวข้อ Load Default แล้ว Enter แล้วตั้งค่าไบออสใหม่เช่น ปิดการทำงานของ Floppy Disk (กรณีที่ไม่มี Floppy Disk) , ตั้งค่าให้ไบออสบูตจากฮาร์ดดิสต์เป็นอันดับแรกเป็นต้น แล้วกดปุ่ม F10 แล้ว Enter ลองเข้าวินโดวส์ดูใหม่

Comment

กด F10 เเละ Enter

Comment

หา loadefalt ไม่เจอ ช่วยด้วย

Comment

มันจะอยู่หัวข้อสุดท้ายนะครับลองหาดี ๆ ถ้าไม่เจอถอดถ่าน BIOS ของที่บอร์ดออกเลย

Comment

Working...
                  X