Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd notebook

ผมใช้notebook acer travelmate2303nlci แล้วมีปัญหาว่า อยู่ๆมันก็ไม่มี iconไดร์ dvdโชว์ในmycomมันหายไปซะงั้น ไฟที่ตัวไดร์มันกระพริบตลอดเวลาเลย จะเป็นที่bios มีปัญหารึเปล่าครับ ผมจะ windows ใหม่ก็ไม่ได้เหมือนมันไม่เห็นไดร์ cd-rom จะทำไงดีครับ ใครรู้ช่วยบอกที

ป.ล. ถ้าเป็นที่ bios ขอโปรแกรม bios ด้วยครับ แต่ถ้าเป็นที่ไดร์เสีย ขอราคาไดร์ใหม่ด้วยนะครับ

ไม่เกี่ยวกับ Bios หรอกครับ DVD เสียแน่นอน

ลองไปหาร้านแล้วใส่เค้าเอา DVD มา TEST ดูชิครับ

Comment

ขอบคุณ คับที่แนะนำจาลองดูล่ะกันนะ

Comment

Working...
      X