Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่มีเครื่อง Print แล้วต่อสายยาวๆบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่มีเครื่อง Print แล้วต่อสายยาวๆบ้างครับ

คือผมได้ไปซื้อเครื่องปริ๊นมาครับ แล้วก็ได้ซื้อสาย USB ยาว 10 เมตร มาต่อเพื่อเพิ่มความยาว
    ต่อปริ๊นเตอร์จากโต๊ะ(ที่วางคอม)ไปอีกโต๊ะ(ที่วางprinter)ครับ แต่พอเสียบ แล้วมันขึ้นว่า USB NOT Recognized มันเป็นเพราะว่า สัญญาณที่ส่งออกไป
    มันหน่วงมากเกินไปรึป่าวครับ
    เพราะว่า USB 2.0 มันปล่อยแรงดันไฟฟ้าไม่สูงนัก แล้วสายมันก็ยาวมาก จึงทำให้ สัญญาณหน่วงจนไปไม่ถึงรึป่าวครับ
    ตอบทีครับ

เอาสายไปเปลี่ยนมาแล้วด้วยครับ เลยคิดถึงเรื่องสัญญาณและแรงดันไฟฟ้าจากช่อง USB

แล้วแบบนี้ printer กับ com ต้องใช้สายยาวแค่ไหนถึงจะ ok ครับ เรื่องที่วางหาใหม่ได้

แต่คงต้องคนละโต๊ะอ่ะครับ

แต่ก็อยากวางที่เดิมครับ อีกอย่าง ถ้าผมไปเปลี่ยนมาเป็น 5 M จะได้ไหมครับ

หรือว่ายังยาวไปอีก

Comment

ผมว่าเต็มที่ก็น่าจะ 2 เมตรนะ

Comment

2เมตรเองหรอครับ แล้วเค้าทำมาทำไมฟร่ะ 10 เมตร ไอ้บ้าเอ้ยยยยย

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
          2เมตรเองหรอครับ แล้วเค้าทำมาทำไมฟร่ะ 10 เมตร ไอ้บ้าเอ้ยยยยย
          อู๊ต เป็นต่อ มาเองเลยครับพี่น้องครับ

Comment

5 เมตรที่ร้านผม ใช้งานได้ดีเยี่ยมครับ
            มากกว่านี้ไม่เคยลอง

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
              5 เมตรที่ร้านผม ใช้งานได้ดีเยี่ยมครับ
              มากกว่านี้ไม่เคยลอง

งั้นพรุ้งนี้ผมจะไปเปลี่ยนเอา 5 เมตรมาลองดูน่ะครับ ถ้าไม่ได้ จัดห้องใหม่แน่ครับ

เห้ออออออ แล้วจะมาตอบว่า ok ป่าว

Comment

งง ต่อครับ ผมเอา สายต่อที่ยาว 2 เมตรมาต่อก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ

แต่ว่า ผมเอาไปต่อ โทรฯ ใช้ได้ปกติ หรือว่า printer มีปัญหากับสายต่อครับ ผมใช้ MP145 ครับ
                Last edited by INFiNI; 28 May 2008, 00:51:02.

Comment

ดันๆ

Comment

ลองย้ายเสียบหลายๆ ช่องดูหรือยังครับ (ช่องเสียบ USB)

Comment

ย้ายทุกช่องแล้วครับ MB ผมมี16ช่อง ไม่ใช่ HUB แยก น่ะครับ จาก MB เลยครับ

Comment

ดันๆ

Comment

เปลี่ยนเป็น5เมตร แล้วกลับมาบอกด้วยนะครับว่ามันได้หรือป่าว กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกันเลย

Comment

ได้เลยครับ แต่ว่า วันนี้จะได้ไปรึป่าวไม่รู้ ฝนตกครับ

Comment

ผมใช้3เมตรนะ ไม่มีปัญหาครับ...Mp130

Comment

Working...
                              X