Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คของ Toshiba หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คของ Toshiba หน่อยคับ

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คของ Toshiba หน่อยคับ

1.ใช้ทำงาน 3D พวก autocad

2.เรียนวิดวะ

3.เล่น PES (ปรับภาพแบบกลางๆ เล่นแล้วลื่นไม่กระตุด)

4.งบ 45,000

ปล.รุ่น A200 ที่ศูนย์เค้าไม่มีขายแล้วอ่ะคับ T-T

ผมว่างบนี้ทำงาน3D เล่นpes2008ลองดูอัลซุสf8 หรือy510หรือเอเซอร์บูล จะเข้าท่ากว่าไหม??

Comment

ัไม่ลองดูAsusf8sn ดูหน่อยเหรอคับ

Comment

ผมตัด Y510ทิ้งออกไปเพราะมันใหญ่+หนัก+พกพาไม่ซะดวก+เครื่องร้อนอ่ะคับ

งั้นถามอีกนิดนึงนะคับ ผมติดใจในแต่ละยี่ห้ออ่ะคับ

รบกวนช่วยเรียงลำดับยี่ห้อ ตามความอึด+ถึก+เจ๊งยากให้ทีครับ

Acer
        Asus
        Benq
        HP+Compaq
        Toshiba

คือผมไม่แน่ใจว่า ยี่ห้อ asus มันจะทนทานซักแค่ไหนอ่ะคับ
        Last edited by 603winz; 27 May 2008, 23:53:24.

Comment

Asusจากที่ใช้อยู่นี่ ทนนะครับ เอาเป็นว่าผมเอาใส่เป้ปั่นจักรยานไปมหาลัยทุกวันยังไม่พังอ่ะ
          ถ้าจะให้เรียงตามListก็
          HP
          Toshiba (เมื่อก่อนผมให้Toshibaมาก่อนHP แต่หลังๆมันเปลี่ยนแบบบานพับแล้วดูแปลกๆ)
          Asus
          Compaq (ยี่ห้อเดียวกันก็จริง แต่มันคนละเกรดกะHPเลยนะครับ)
          Benq
          Acer
          อันนี้เป็นความเป็นของผมน่ะนะ ลองฟังหลายๆฝ่ายดูครับ ตอนนี้ถ้าอยากได้เครื่องแรงๆเล็ก ลองดูAsus F8ดูนะครับ

Comment

ทำไมต้อง Toshiba ด้วยอ่ะครับ

งั้น 5920G เลย หรือไม่ก้อ 6920G เลยครับพี่น้อง

Comment

ผมรักโตชิบ้าคับ ^^"

เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน 80% โตชิบ้าหมดเลย

อยากจะทราบว่า HD3470 ในรุ่น M300 มันจะพอๆกับ 8600GS มั๊ยคับ?

ต้องการเล่นแค่เกม BF2 กับ PES เท่านั้นอ่ะ ^^-

ภาพสวยมั๊ยสวยไม่เป็นไรขอลื่นๆๆเป็นพอ

Comment

Originally posted by 603winz View Post
                ผมรักโตชิบ้าคับ ^^"

เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน 80% โตชิบ้าหมดเลย

อยากจะทราบว่า HD3470 ในรุ่น M300 มันจะพอๆกับ 8600GS มั๊ยคับ?

ต้องการเล่นแค่เกม BF2 กับ PES เท่านั้นอ่ะ ^^-

ภาพสวยมั๊ยสวยไม่เป็นไรขอลื่นๆๆเป็นพอ
                HD3470แรงพอๆกับhd2400แต่รองรับdx10.1 ดังนั้นคนละชั้นกับ8600 เกมที่ท่านว่ามาอาจเล่นได้แบบแค่low

Comment

toshiba ถ้าอยากได้การ์ดจอดีๆ ก็คงต้องเป็นรุ่นแพงๆ อะครับ

Comment

TO
                    HP
                    Asus
                    Comp
                    Acer
                    Ben Q

Comment

Toshiba หรอครับดูแลเรื่องไดรวเวอร์ไม่ค่อยดี เลย
                      ผมโหลดไดรวเวอร์จากเวปลงให้เครื่องพี่สาว เพราะเปลี่ยนมาลง XP
                      ภาพเละตลอดเลย ต้องใช้ไดรวเวอร์โดยตรงจากอินเทลแทน

แถมรหัสรุ่นนี่แบบว่า ปวดหัวมากๆ รหัสประกอบเครื่องที่อยู่ข้างกล่องกับรหัสรุ่นเป้นคนละแบบ กันนี่ยิ่งสับสน
                      มากๆ ไม่รู้ว่าตกลงรุ่นไหนกันแน่ที่ซื้อมา

Comment

Working...
                      X