Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับจะจัดชุดคอม งบสัก 9,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับจะจัดชุดคอม งบสัก 9,000

ผมมี ram DDR 512/400 *2

harddisk IDE 2 ลูก

1.ผมต้องการ บอร์ดใหม่ 1 ตัว ใช้ อะไรที่มันลองรับ ram กับ harddisk ดีคับ

2.ผมต้องการ CPU แรงๆสักตัวที่มันเล่นเกมส์ลื่นๆอ่ะคับ สักตัวที่ ลองรับกับ เมมบอร์ด

3.ผมต้องการ การ์ดจอสักตัว ที่เล่นเกมส์ลื่นและ สามารถ ทำงานได้คับ

3 อย่างนี้จัดให้อยู่ในงบ 9000 ได้ไหมคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

ไม่รวมจอนะ อย่างนี้ไม่ยากครับ
    AMD 939 ATHORN 3000+ 2740
    ASUS A8N5X 2840
    GF7300GT DDR3 4300

9880 นะ

Comment

1.Asrock AM2 จำรุ่นและราคาไม่ได้ ประมาณ 2000
      2.Athlon64 เลือกรุ่นตามใจชอบ
      3.Spark 7300GT 3200

Comment

ขออีกคับท่านเซียน ผมซื้อจอ samsung 940bw มาแล้วคับ

ขอเซียนจัดชุดอีกคับไม่เกิน 9000คับเกินไม่ไหว

Comment

ท่าน หัวโบราณ เขามี DDR 1 อะครับ

Comment

เกมส์ที่คุณต้องการให้ลื่นเกมส์อะไรบ้างครับ ช่วยยกตัวอย่างหน่อยครับ ถ้าเล่นเกมส์สำคัญที่สุดคือการ์ดจอครับ ซีพียูกับเมนบอร์ดรุ่นใหม่ที่มีขายในปัจจุบันเล่นเกมส์ได้ลื่นแล้วครับ เลือกการ์ดจอยากที่สุดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ท่าน หัวโบราณ เขามี DDR 1 อะครับ
              แก้ๆๆ
              1.Asrock 939 จำรุ่นและราคาไม่ได้ ประมาณ 2000
              2.Athlon64 เลือกรุ่นตามใจชอบ
              3.Spark 7300GT 3200

Comment

งั้นลดการ์ดจอgf7300DDR3 เป็น DDR2 ของท่านหัวโบราณก็ได้ครับ ไม่เกิน 9000 แน่นอนครับ

Comment

หุหุ อ่อ อยากลื่นต้องเล่นการืดจอช่ายป่ะคับ

แล้ว บอรืด asus กับ asrock อันไหนดีกว่ากันคับทนกว่ากันค,อกเล่นได้นิดนึง ขายได้ราคาหน่อย

Comment

แล้วถ้าจะเล่น การืดจอ มือสอง ควรเล่นตัวไหนดีคับ

Comment

ใช่ครับ ลื่นต้องใส่ที่การ์ดจอครับ

ส่วน ASUS ที่แนะนำ กับ ASROCK ต่างกัน 800 กว่าบาทถ้าใหวก็ ASUS แต่ถ้า ไม่เน้น ASROCK ก็ดีนะครับ เอางบไปใส่ที่ 7300GT DDR3 ก็ได้ครับ

Comment

ถามอีกทีคับ ฮาร์ดดิกส์ เป็น รุ่นเก่า IDE ใช้กับ บร์ดพวกนี้ได้เหรอคับ ถามเพื่อความแน่ใจ

Comment

ได้ครับ

Comment

spark 7300GT DDR3 500/1300 พึ่งซื้อมาของใหม่ 3550 บาทเองนะตอนนี้

Comment

เป็นปล่อยแรม แล้วซื้อ ddr2 เอาอะ

ได้ใหม่ยกชุดเลย

Comment

Working...
                              X