Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีลงwinxp จากdvd-external

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีลงwinxp จากdvd-external

อยากทราบว่าการลงwindows นอกจากboot จาก cd แล้วยังมีวิธีอื่นอีกป่าวครับ ผมสงสัยมาก
    และ สามารถลงwindows จากdvd-rom ที่เป็น external ได้รึเปล่า

มันอยู่ ที่เครื่่องคุณอะว่า บูตผ่าน usb ได้หรือเปล่า ถ้าได้มันก็ได้ครับบ

Comment

ถ้าboot usbไม่ได้ การอัฟbios จะช่วยให้มี optiont ที่ช่วยให้ boot usb รึเปล่า

Comment

เมนบอร์ดรุ่นไหนครับท่าน ขอรายละเอียดด้วย

Comment

มันเป็นnotebook acer travelmate 2303nlciคับ

Comment

งั้นก็ลองแบบนี้ลองดูก็ได้นี่ครับ Boot From USB แต่เป็นแบบโกสนะ

Comment

จาลองดูล่ะกันคับ

Comment

Working...
              X