Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการใส่แรม 3ตัว ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการใส่แรม 3ตัว ???

คือ ผมอยากถามว่าถ้าเกิดเรา ใส่แรม ไป3 ตัวมันจะเปง dual channel รึป่าว หรือเป็นคู่นึงอีก ตัวมันดิบๆ เพราะผมจะใช้มันแค่บัส 400 pc3200 DDR เลยคิดว่าถ้าจะเอาคัวไปซื้อตัวดีๆ ที่ได้แค่ 1GB. ในราคาเท่ากัน สู้เอา 512 *2 มาเพิ่มเก่าดีก่าเพราะ เน้นปริมาณ ไม่ต้องเน้น แรงไรมากเพราะ บัส400มันก้อไม่ได้ไวอยู่แล้ว -0- ก้อคืออยากรู้ว่าถ้าใส่แรม 3ตัวจาเปงยางไงอ่า มันเวิคไหม

ดูอัล ถ้าแปลตรงๆตัวก็แปลว่า คู่
    3 มัน คี่ งั้นไม่ได้แน่นอน

ถ้าเลือกระหว่าง 1กิ๊กดูอัล กับ 1.5กิ๊กซิงเกิ้ล ผมเลือก1.5กิ๊กน่ะ
    แต่ถ้าได้สัก2กิ๊ก ปิดสวอปไฟล์ของระบบวินโดว์ ระบบเร็วขึ้นเยอะเลย

Comment

ไม่ขึ้น dual จริงเหรอครับ เหอๆ

Comment

ไม่เป็น dual นะคับ ในคู่มือเมนบอร์ดก็บอกนาคับ

Comment

Originally posted by keang View Post
          ดูอัล ถ้าแปลตรงๆตัวก็แปลว่า คู่
          3 มัน คี่ งั้นไม่ได้แน่นอน

ถ้าเลือกระหว่าง 1กิ๊กดูอัล กับ 1.5กิ๊กซิงเกิ้ล ผมเลือก1.5กิ๊กน่ะ
          แต่ถ้าได้สัก2กิ๊ก ปิดสวอปไฟล์ของระบบวินโดว์ ระบบเร็วขึ้นเยอะเลย

งืมคับกะจะเน้นปริมาณเหมือนกัน แต่ว่า "ปิดสวอปไฟล์ของระบบวินโดว์ ระบบเร็วขึ้นเยอะเลย"
          คือไรหว่า ^^ ???

Comment

Originally posted by tassapon
            ไม่ขึ้น dual จริงเหรอครับ เหอๆ
            จ๊ากกกก
            ลืมไปว่า ท่านทัศพลมีแรมเทพ 3แผงแต่ขึ้นดูอัลได้

Comment

Working...
            X