Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นแบบฟันธงเรื่องการเคลม เมนบอร์ดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นแบบฟันธงเรื่องการเคลม เมนบอร์ดหน่อยครับ

เมนบอร์ดผม ตามลายเซน นะครับ อยู่ดีๆ เปิดเครื่องมา มันค้างที่ไบออส ขึ้นว่า cmos checksum error ไรเนี่ยละ แล้วกดปุ่มอารัยไม่ได้เลยครับ สิ่งที่ผมทำเพื่อแก้ปัญหาคือ

1.เปลี่ยนถ่านเลี้ยงเมนบอร์ดใหม่แล้วก็ไม่หาย
    2.ขยับช่องรังถ่านหลายรอบแล้ว ทำให้รังถ่านฟิตเปรี๊ยะแล้ว ก็ไม่หาย

ผมจึงมาไล่เช็คบริเวณบอร์ดว่ามันเกิดอารัยขึ้น ก็เห็น c อยู่ตัวนึงตัวเล็กๆอยู่ล่างบอร์ดใกล้กับพวกช่องเสียบ USB อะนะ ขนาด 22 ไมโ๕รฟารัด สีมันแปลกๆ แทนที่จะเปนสีดำ ดันเปนสีเหลืออยู่ตัวเดียว แต่มันก็ไม่บวมนะครับ แต่ผมว่าน่าจะเกิดจาก c ตัวนี้ละ

อยากถามว่า ถ้าผมจะเอาบอร์ดไปเคลมเนี่ย (ศูนย์ คอม7 นะ) ถ้าพนักงานมันเห็น มันจะให้เคลมไหม
    หรือมีคำแนะนำยังไงช่วยด้วยครับ

ขอโทษทีนะครับ ภาพไม่ชัดเลย เทียบกับรูปวงกลมสีแดงนะครับ
    Attached Files
    Last edited by ShiKiJunG; 28 May 2008, 02:14:15.

ดันหน่อยครับ ช่วยกันฟันธงทีน้า ถ้าเคลมไม่ได้ จะแงะ c มาบักกรีเองละT-T

Comment

ไม่ปวม มีสีตัวเดียว เหอะๆๆไม่เคยเจอ ซื้อมือ 2 มาหรือครับ ถ้าซื้อมือ2 มาทำใจ เขาอาจเปลืยน แต่ส่วนมาก c มันจะค่าเดียวกัน สีเดียวกันนิ ส่วนมากนะ

Comment

มือ 1 ครับ - - แล้วเค้าจะให้เคลมไหม มีวอยอยู่ หมดประกัน เดือน 1/09

Comment

ผมไปเครมมาเค้าจะตรวจแค่ภายนอกครับ ไม่ได้เช็คเปิดเึครื่อง

ถ้า สภาำพไม่หมดประกันก็จะเปลี่ยนให้ทันทีครับ

Comment

Originally posted by xculibur View Post
            ผมไปเครมมาเค้าจะตรวจแค่ภายนอกครับ ไม่ได้เช็คเปิดเึครื่อง

ถ้า สภาำพไม่หมดประกันก็จะเปลี่ยนให้ทันทีครับ
            แล้วสภาพแบบนี้เค้าเรียกว่าหมดประกันป่าวครับ-*- ที่ครอบซอกเกตก็หาย แง่วๆ

Comment

ดันหน่อยน้า เด๋วพรุ่งนี้ต้องไป ตจว แล้ว กลับมา วัน พฦหัส กระทู้ตกแน่ๆเลย ช่วยกานดันด้วยน้าาาา

Comment

มีอยู่เคสหนึ่งนะครับผมไปเครมให้เค้า

ดูแล้วปกติแต่พอเช็คเสร็จก็ขา CPU งอ

เค้าเลยบอกหมดสภาำพประกัน

ผมก็ถามเค้าไปว่างั่นช่วยทำให้หน่อยได้มัยครับ

เค้าก็บอกเสีย 700 นะค่ะ ทางเราจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้

ก็เลยเสียไปได้ตัวใหม่มาเลย *0* ลองดูครับ

ปล. com7 1000tip จ้า

Comment

Originally posted by xculibur View Post
                  มีอยู่เคสหนึ่งนะครับผมไปเครมให้เค้า

ดูแล้วปกติแต่พอเช็คเสร็จก็ขา CPU งอ

เค้าเลยบอกหมดสภาำพประกัน

ผมก็ถามเค้าไปว่างั่นช่วยทำให้หน่อยได้มัยครับ

เค้าก็บอกเสีย 700 นะค่ะ ทางเราจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้

ก็เลยเสียไปได้ตัวใหม่มาเลย *0* ลองดูครับ

ปล. com7 1000tip จ้า
                  แล้วมีเปลี่ยนจาก ชิพเซื 945 เป็น p35 มีมะ อิอิ

Comment

เค้าจะเปิดเทสก่อนครับ ทั้งที่ศูนย์พันทิพย์และสนญ.ด้วย ถ้ามีอาการเสียจริงและไม่มีรอยตำหนิบนตัวเมนบอร์ด + กับเค้ามีของ เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีเลยครับท่าน

Comment

รอความเหนท่านอื่นๆนะครับ และขอบคุณทุกๆความเหนและการดันของทุกๆท่านนะครับ^^

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                        เค้าจะเปิดเทสก่อนครับ ทั้งที่ศูนย์พันทิพย์และสนญ.ด้วย ถ้ามีอาการเสียจริงและไม่มีรอยตำหนิบนตัวเมนบอร์ด + กับเค้ามีของ เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีเลยครับท่าน

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ShiKiJunG View Post
                          แล้วสภาพแบบนี้เค้าเรียกว่าหมดประกันป่าวครับ-*- ที่ครอบซอกเกตก็หาย แง่วๆ
                          ฝาครอบหาย ไม่เป็นปัญหาครับ ที่แน่ๆอย่าให้ขาซ็อกเก็ตหักหรืองอก็แล้วกัน

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                            ฝาครอบหาย ไม่เป็นปัญหาครับ ที่แน่ๆอย่าให้ขาซ็อกเก็ตหักหรืองอก็แล้วกัน
                            ขอบคุณมากจ้า

Comment

ผมไม่เคยเคลมเมนบอร์ดเลยอะ ไงรบกวนทุกๆท่านที่มีประสบการณ์มาฟันธงทีนะครับ

Comment

Working...
                              X