Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ Vcore ยังไงหรอคับ มือไหม่หัดOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ Vcore ยังไงหรอคับ มือไหม่หัดOC

คือผมได้อ่านหระทู้เกี่ยวกับการ OC มาหมดแล้ว

แล้วก็ได้ทำตามสำเร็จไปด้วยดี

แต่ไอตรงปรับVcoreนี่อะคับ คือ มันก็ปรับได้อะคับ แต่มันจากำหนดมาไห้เลยตายตัว ไห้เลือกเอาเอง

1.300V นี่คือสูงสุดแล้วอะคับ ผมกะจาปรับเอง เอาซัก 1.5 มันไม่ไห้ปรับอะคับ

ตัวคูณ ก็เหมือนกันคับ ปรับได้ แต่กำหนดมาตายตัว คือผมอยากจาทำไห้มันปรับเองได้อะคับ

สเปคเครื่องผม

AMD Athlon64 Dual Core 3600+ 1.9g OCไปเป็น2.38g
    Mainboard ASRock ALiveNF6G
    VGA GF 8500 GT
    RAM DDR2 3G

ขอบคุณมากๆคับ

ฟังค์ชั่นต่างๆมันถูกกำหนดโดยความสามารถของบอร์ดและ cpu แต่ละตัวแล้วครับ มันให้ปรับไฟได้เท่าไหร่ก็คงต้องยึดตามนั้น....

Comment

มาหาความรู้

Comment

Working...
      X