Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับตอบคำถาม Hardware Software แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รับตอบคำถาม Hardware Software แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

นานๆ ผมจาเข้ามาใน บอดร์ นะ

แอด เมล มานะ เมล online 24hr MSN:cliff.com.24hr@live.com

ผมชอบ Kill HardWare เพราะ ผม รัก O C คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ผมเปิดร้านซ่อมคอม คิดราคาไม่แพงนะ อยู่ปากน้ำ มาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
    Last edited by pconline24; 31 May 2008, 21:03:27.

ดันๆ

Comment

ถามหน่อยครับ

บอดเพื่อนผมรุ่น asus p5gd1-pro socket 775 ddr1 pci-ex ใช้มา 3 ปีแล้ว

อาการคือ มันไม่จำค่าใบออส แฟลชใหม่ก็แล้ว ถ่านก็เปลี่ยนแล้ว

ก็ยังไม่หาย จะแก้ยังไงดีครับ

Comment

ชิบเซ็ต P45 ดีกว่า P35,x38x48 ยังไงครับ นอกจาก PCI2.0

ปล.หวังว่าคงไม่ยากเกินไปนะ

Comment

ใกล้ๆ กัน ดันไป
          เป็นพนักงานขายรถมอไซค์แถวๆ หลังอิมฯ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ (เด็กใหม่)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ใกล้ๆ กัน ดันไป
            เป็นพนักงานขายรถมอไซค์แถวๆ หลังอิมฯ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ (เด็กใหม่)

Comment

Q6600
              P35C-DS3R
              OCZ Goldedition 4GB
              8800GT Zero2
              Termaltake 650 Watt

อาการ:
              มีอาการค้าง เล่นไปนานๆแล้วค้าง ภาพแตก

Solfware:
              Company of hero ทั้งภาคหลักภาคเสริม เล่นไปนานๆ แล้วแฮ้งค์ภาพค้าง
              Update Patch แล้วก็ไม่หาย
              Crysis อัพเดทแพทแล้วไม่หาย
              เปลี่ยน Crack แล้วก็ไม่หาย
              เปลี่ยนแผ่นวินโดว์ก็ไม่หาย
              ใช้แผ่นวินเดิมๆ อัพเดท SP3 แล้วก็ไม่หาย
              เปลี่ยน Driver การ์ดจอเป็น 10ๆ ตัวก็ไม่หาย
              ลองใช้ Rivatuner ลดคล็อค GPU แล้วก็ไม่หาย
              ลอง Clean System ไฟล์ Registy ไฟล์แล้ว Defrag ก็แล้ว เล่นๆไปแล้วก็ยังค้างเหมือนเดิม

Hardware:
              เปลี่ยนแรมไม่หาย (ทั้งใส่ทีละแผงทีละช่อง เปลี่ยนยี่ห้อ)
              ทั้งใส่แผงเดียวแล้วเทส 2แผงเทส 4 แผงเทสก็ไม่หาย
              Cpu เปลี่ยนแล้วไม่หาย (P4)
              8800GT ไปเครมกลับมาแล้วไม่หาย (microware)
              ลองเปิดเคส พัดลมเป่าจ่อๆ ในห้องแอร์ ก็ไม่หาย
              Power เปลี่ยนยี้ห้อใหม่ก็ไม่หาย
              เทส Bad ข้างนอกก็ไม่หาย
              บอร์ดก็ลองเปลี่ยนแล้ว (JEDI เปลี่ยนให้) ก็ไม่หาย
              Clear Cmos ก็ไม่หาย
              Flash Bios ก็ไม่หาย
              UPS ก็ลองแล้ว ก็ไม่หาย
              เปลี่ยนสาย PW ก็ไม่หาย
              HD เทส Bad ไม่เจอ ลองเปลี่ยนสาย SATA ดูแล้วก็ไม่หาย
              เอาการ์ดจอเปลี่ยนซิ้งค์ก็ไม่หาย
              เอาการ์ดจอมาทาซิลิโคน MX-1 ก็ไม่หาย
              การ์ดจออุณหภูมิ StartUP 55 พอเล่นCrysis นานๆแล้ว กลับมาเช็ค Riva เป็น 66C พอเล่นไปซักพักก็ค้าง
              หรือลองเล่นรวดเดียวประมาณ ชม 2 ชม ก็ค้าง ภาพแตก

รบกวนท่านเทพ 24ชม. ช่วยตอบทีว่าเป็นที่อะไรครับ หรือผมพลาดตรงไหนไป
              ปล.ตอบได้ ทำแล้วหาย (เครื่องเพื่อน) เดี๋ยวผมให้เว็บลับ Bit หนัง XYZ ฟรีครับ(โหลดฟรี ไม่ต้อง Upload )
              Last edited by penguinbenz; 28 May 2008, 15:28:36.

Comment

เปลี่ยนไบออส ใหม่ ครับ

Comment

Originally posted by pconline24 View Post
                  เปลี่ยนไบออส ใหม่ ครับ
                  ตอบใครอะครับ

ของผมป่าว แล้วเปลี่ยนยังไงคับ

Comment

อาการ:
                    มีอาการค้าง เล่นไปนานๆแล้วค้าง ภาพแตก
                    ลองหาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบดูยัง

อาการงี้น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะ

ไปเคลมมาได้ตัวใหม่มา รึว่าได้ตัว...

Comment

คุณ penguinbenz ใช้ วินโด้ ไร ครับ

Comment

คุณ KGB99 เปลี่ยนไบออส ใหม่ เอา ตัวเก่าไปเทียบ ครับบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by pconline24 View Post
                          คุณ penguinbenz ใช้ วินโด้ ไร ครับ

XP SP3 ครับ

อัพเดท Up to date เรียบร้อย

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                            ลองหาการ์ดจอตัวอื่นมาเสียบดูยัง

อาการงี้น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะ

ไปเคลมมาได้ตัวใหม่มา รึว่าได้ตัว...
                            ตัวใหม่ครับ ลองเทียบ Serie Number แล้วก่อนไป

แกะซอง จากกล่อง

ปล.ไม่รู้กล่องเก่า กล่องใหม่

Comment

ให้ลอง เปลี่ยน เป็น วิสต้า ครับบบบบบบบบบบบบ

Comment

Working...
                              X