Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ All in One หน่อยครับ เปิด 24/7 เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ All in One หน่อยครับ เปิด 24/7 เลย

คือ ผมเอา router มา ต่อกะ Load Balance โหลด bit ใช้ bandwidth เต็มตลอด บวกกับไม่ปิดเลย ตัว router เปิดเป็น bridge mode คือไม่ได้ใช้ wireless เลย lan ก็ใช้ port เดียว แต่ไม่อยากซื้อ modem ธรรมดา/หรือ router ไม่มี wireless เพราะขายยากอ่าครับ ตอนนี้ก็เลยดู Linksys อยู่ ตอนแรกดู WAG200g(2200) อยู่ แต่พอดีได้ยินบางท่านบอกว่า ไม่ค่อยดี แนะนำเป็นรุ่น 54g ที่แพงก่าหน่อย 3000มั้งครับ ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกอ่าครับ ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยนะครับ ที่อยากเล่น linksys เพราะ มันเข้าชุดกันอ่าครับ ตอนนี้มี load balance ของ Linksys + WAG200g ตัวนึงแล้ว นี่หาอยู่อีกอันอ่าครับ มันจาได้ดูเข้าชุดกัน
    ปล. เคยใช้ 3com อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรแต่ว่ามันไม่เข้าชุดเฉยๆอ่าครับ

สรุป ไม่ทราบว่าควรใช้รุ่นไหนดีครับ
    ขอิบคุนมากนะครับ ตอนเที่ยงนี้ไปซื้อแล้ว รบกวนด้วยนะครับ

ดันครับ ช่วยทีนะครับ

Comment

จาเที่ยงแย้ว ช่วยทีครับ ท่าน

Comment

ผมว่าถ้าใช้งาน modem เป็น bridge ต่ออย่างเดียว

ไม่หาที่เป็นโมเด็มอย่างเดียวที่ทนๆ lan port เดียวก็พอ ทำที่ระบายความร้อนดีๆ หามือสองถูกๆ

หรือถ้าซื้อตัว all in one wag200g มาใช้งานก็ไม่คุ้ม แต่คิดเรื่องขายต่อก็น่าคิด

Comment

หากใช้ Load Balance น่าจะใช้ ADSL MODEM จะเหมาะกว่าไหมครับ
          หากต้องการเป็น LinkSys ก็ใช้ตัวนี้ได้เลย
          Linksys AM300 ADSL2+ Modem http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0070807-134610

ไม่อย่างนั้นถ้าต้องการแบบ All-in-one แบบ wireless ก็ย่าใช้ WAG200G เหมือนเดิมนะครับ
          แต่ถ้าจะเอา WAG54G ก็ได้เหมือนกัน แต่ราคาแพงกว่า เพราะแค่ทำ VPN ได้เท่านั้นเอง
          แล้วคุณเอามาใช้แบบ Bridge Mode ดูแล้วไม่ค่อยจะคุ้มค่าเลยนะครับ
          ส่วนเรื่องทนนั้น ผมก็ใช้ WAG200G อยู่ เปิดมา 2 ปีแล้ว 24/7 ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยนะครับ เพราะรุ่นนี้ไม่ค่อยร้อนเท่าใดนัก ใช้งานในห้องปกติ ไม่มีแอร์ด้วย

Comment

WAG200G Hang บ่อยมากๆเลยเนี้ยว่าจะส่งเคลมอยู่

Comment

Originally posted by bomfeedback View Post
              WAG200G Hang บ่อยมากๆเลยเนี้ยว่าจะส่งเคลมอยู่
              ลองอัพ Firmware เป็น Version: 1.01.05 , 1.01.06 ดูครับ

Comment

Working...
              X