Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCZ ลากได้900 อยากไปถึง 1000 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัดก่อนตาย เตือนก่อนไหม้ อย่าลืมเซฟตี้ ด้วยละ...

ต้องลอง ผิดลองถูก คราบพี่น้อง "ถ้าปอด กลัวไหม้ ไฟ oc ของคุณไม่ถึงขั้น" เมาอย่าคล็อค ปลอดภัยไว้ก่อน เอิ๊กๆ

Comment

ไฟ 2.3 ครับ อัดเลย อิออิ

Comment

ลุยเลย

Comment

อัดเลย รอดูผลงาน

Comment

คืนนี้กลับไปลุยแน่ๆครับ
            เมื่อคืนกว่าจะเล่นเอ็ม ม่อสาวๆเสร็จก็ดึกแร้ว
            ทำไปหลับไป
            คืนนี้เอาจิง ติดซิงค์ อัดพัดลม
            เอาให้ระเบิดไปเลย
            555+

Comment

ลองใช้วิธี Auto Timming ให้ได้ก่อนแล้วค่อยไล่เอาก็ได้นิครับ (ผมก็ใช้)

Comment

CL5 ไฟสัก 2.3-2.4 น่าจะถึง 1000 แรมตัวนี้อาจจะเป็น powership คับ ไม่แน่ใจ แต่ไฟลองเพิ่มเข้าไปคับ หาพัดลมเป่าสะหน่อย แรมมันมี heat spreader มาอยู่แล้ว สู้ๆ อย่าลืมทดแรมนะคับ ให้ fsb วิ่งน้อยๆ บัสแรมวิ่งเยอะๆไปก่อน ถ้ามันผ่าน ค่อยทดเป็น 1:1 ลองไล่ไฟดีๆ 1000 น่าจะได้อยู่แล้ว อิอิ

Comment

แรมตัวไหนหรอครับ แล้วได้ไปปรับ memset อะไรมั้ยครับ

ถ้าปรับลบออกแล้วลองลากใหม่ดูครับ ผมเคยเปนอยู่ครับ ลองดู

Comment

ไปไม่ถึง1000ครับเมื่อคืน
                    ปรับ CL 5-4-4-15 ไฟ 2.3
                    เกือบผ่านครับ แต่ไม่กล้าทำต่อเพราะไม่มีพัดลมเป่า
                    ยืมเพื่อนไว้แต่เมื่อวานเพื่อนไม่อยู่
                    ไม่รีบร้อนครับ 5555+
                    ทำไปเรื่อยๆลองวิธีของพวกท่านพี่ในเว็บนี่แหละ
                    เดี๋ยวก็ได้เองแหละ อิอิ
                    อย่างเป็นเทพแบบพวกท่านก็ต้องพยายามกันหน่อย

Comment

5-5-5-15 ดูครับ

Comment

"HoLYFiNGeR ลองใช้วิธี Auto Timming ให้ได้ก่อนแล้วค่อยไล่เอาก็ได้นิครับ (ผมก็ใช้)"
                        ใช้แรมตัวเดียวกัน คล็อกถึงไหนยังไงแนะนำหน่อยครับ

Comment

5-5-5-15
                          ลองแล้วครับ ปรับไป 2.3 เกือบติดครับท่าน
                          ใจไม่ถึงไม่กล้าทำต่อ
                          เดี๋ยวกลับไปลองใหม่ละกาน
                          เป็นที่บอร์ดรึป่าวท่าน

Comment

ขอผมได้ 1082 MHz มั้งครับ ไฟ 2.00 ใช้พัดลมเป่า ด้วย

Comment

5-5-5-18 ลองดูคับ ต้องได้ชัวๆ ถ้ายังไม่ได้ ลองรัน memtest คับ cl ที่มากับแรม ถ้าไม่ผ่าน ก็ไปเคลมเลย

ลองเอาเวปนี้ไปเชคชิพที่ใช้กับแรมดูคับ http://ramlist.ath.cx/ddr2/ ถ้าเป็น elpida หรือ promos ก็น่าจะได้นะ

ขนาด powership ผมลองเล่น cl5 บัส 1000 ยังไปได้เลยอ่ะ สู้ๆคับผม
                              Last edited by MXdeFunk; 31 May 2008, 02:56:30.

Comment

ทำไมไม่ผ่านอ่า ตัวนี้ใช้อยู่งิ บัส 1000 ได้ 4-4-4-12 ไฟ 2.3 ง่ะ แต่ผมเล่นที่ 1066 ลดไฟมาที่ 2.2 ได้ 4-5-5-12

Comment

Working...
                                X