Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปํญหากับการเปลี่ยนภาษาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปํญหากับการเปลี่ยนภาษาครับ

คือปกติแล้วเราจะใช้ปุ่ม "เปลี่ยนภาษา" กดจึ๊กเดียวสลับ th/en แต่ผมไม่ซนอะไรเข้าไม่รู้เหมือนกันมันเลยกลายเป็นว่า เวลาเปลี่ยนภาษาต้องกด Alt+Shift ไปซะแล้ว มันมีปัญหามากครับเวลาจะพิมพ์อะไรก็แล้วแต่ ใครพอมีวิธีทำให้มัรกลับไปใช้ปุ่มเดียวเปลี่ยนภาษาได้มั่งอ่า รบกวนบอกทีครับ
    ตอนนี้ผม "มึน!!!" มากๆ - -*

ไป control panel
    regional and lan........
    languages
    details
    key settings
    change key sequence
    grave accent
    ok
    ok
    ok

กดตามที่บอกเลยครับ - -

Comment

คล๊กขวาที่ตรงภาษา...ทำตามรูปเลยท่าน

Comment

โอ้ ว้าว ขอบคุณท่านทั้ง 2 มากเลยครับ

Comment

มะมี grave accent อ่ะครับ อดเลย

Comment

ของผมก้อไม่มีให้เลือกครับ ไม่รุเป็นเพราะอะไร ช่วยบอกทีครับ

Comment

ถ้าไม่มีแปล ว่า วินโด้ไม่มีครับ เป็น ver ไหม่

สะดวกกว่าครับ

Comment

ที่ไม่มี Grave accent ผมก็จำไม่ได้นะว่าเพราะอะไร เดิมทีของผมลงใหม่ๆก็ไม่มี แต่ลองปรับนู่นนี่ให้เป็น Thai, Thailand ให้หมด รีเครื่องทีนึง เจ้า Grave accent มันโผล่มาเลย = =

Comment

ได้ความรู้ดี ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X