Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเตะ freekick PES2008 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัดไปตรงก็เข้า โก มานรับแล้วหลุด มือ ที่ระยะ 16 หลา

Comment

ทิศทางและน้ำหนักอยู่ที่การฝึกซ้อมครับ เซ็งตรงที่ภาคหลังๆ ยิงลอดกำแพงไม่ได้แล้วนี่แหละ
      Attached Files
      Last edited by s4410020; 31 May 2008, 02:22:54.

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
        ทิศทางและน้ำหนักอยู่ที่การฝึกซ้อมครับ เซ็งตรงที่ภาคหลังๆ ยิงลอดกำแพงไม่ได้แล้วนี่แหละ

หมายถึงยิงลอดขากำแพงใช่ไหมครับ ยังยิงได้อยู่ครับ แต่ผมเคยทำได้แต่โหมดฝึกซ้อม เล่นจริงปั่นข้ามหรือปั่นอ้อมเอาง่ายกว่าครับ

ต้องกด จิ๊ดเดียวจริงๆ แล้วก็แล้วแต่คนยิงด้วย ผมเคยใช้ อองรี ยิงได้ ส่วนคนอื่นยากมาก

อองรี สามารถ เขี่ยแล้วยิงไซ้ก้อย หลังเท้าเรียดๆได้ด้วยนะครับ

Comment

เทคนิคของผมรับรองว่าเข้าร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ยิงไปที่เสาไหนก็ได้แล้วยิงให้นายประตูรับไม่ได้ + เข้ากรอบ แค่นี้ก็เข้า 100% แล้วครับง่ายไหม

Comment

ผมชอบใช้ ชไนเดอร์ ของฮอนแลนด์ปั่นอ่ะครับ แล้วก็ไรอัน กิ๊ก ปั่นสวยดี

18-20 ผมกด O+ลง หลอดพลังไม่เกิน 15-20% ถ้ากำแพงกระโดดเข้าแน่นอนครับประตูไม่ทันหรอก

21+ ใช้ปั่นธรรมดาครับ สี่เหลี่ยม+ทิศทาง แล้วแต่เคิฟของนักเตะ

Comment

- -''สำหรับผมยิงเข้าน้อยมากเล่นมายังไม่ถึง10ลูกเปล่า ตรงกันข้ามให้ลูกฟรีคิกกะเตะมุมนี่ขอเตะมุมผมดีกว่า เตะ5ยังหวังผลได้ซะ1-2 แม่นกว่าเยอะ

Comment

ใกล้มาก ๆ ผมกด O ตรง ๆ เลย น้ำหนักพอดีก็เข้าอยู่แล้วครับ

กลาง ๆ ผมกด สี่เหลี่ยม กับทิศทางนิดหน่อย

แต่ผมไม่ค่อยได้ freekick เวลาเล่นกับเพื่อนเล่นแบบ counter attack มากกว่า เล่น 2-3 จังหวะ ถึงประตู

สถิติแพ้หมดยกเว้น ประตูที่ำได้

Comment

Working...
                X