Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับที่รองเมาส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอแนะนำตัวนี้ครับ พื้นผิวเป็นอลูมิเนียม ลื่นดีมากๆ 990 บาท ควรใช้กับเม้าท์เลเซอร์
    Attached Files

Comment

ของผม เมาส์ตัวละ 200 แผ่นรองเมาส์ 25 บาท หรูเลิศ 555+

เข้ามาดันละกันคับ ไม่ชอบเดินพันธ์ทิพย์งามฯ เท่าไหร่

เดินแล้วเมาราคา ขึ้น ๆ ลง ๆ ยังกะราคาหุ้น เอิ๊ก...

Comment

ที่ผมถามถึงคือแผ่นรองเมาส์ยี่ห้อ Razer ครับ สรุปแล้วที่พันทิพงามวงวานมีขายไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ ถูกกว่าที่เดอะมอลงามวงวานมากไหมครับ ถ้าไม่มากผมจะได้ไปซื้อที่เดอะมอลล์ครับ พอดีต้องไปทำธุระที่เดอะมอลล์ด้วย

ปล1.เอามาใช้กับ A4tech x750 นี่จะดีมั๊ยครับ
        ปล2.ที่รองของคุณ tripple-x นี่ที่พันทิพงามหรือเดอะมอลงามมีขายรึเปล่าครับ

Comment

ผมใช้กับ A4TECH X750BF ลื่นดีมาก ซื้อมาจากเจไดพันทิพย์

Comment

ระหว่าง Destructer กับ eXactMat นี่มันต่างกันตรงไหนบ้างอะครับใช้เล่นเกมแนว fps นี่เห็นผลต่างกันมากไหมครับ เพราะราคามันต่างกัน 500 ถ้าไม่ต่างมากผมจะได้ซื้อ eXactMat ครับ

Comment

ขอขุด1ทีนะครับ

Comment

ชอบแบบไหนอ่า แบบผ้า หรือแบบอลูมิเนียม

แบบผ้า ก็สะดวกหน่อย ม้วนเก็บเวลาไปไหนได้ แบบแผ่นอลู ก็ดีเหมือนกัน แน่นแต่พับไม่ได้ แผ่นต้องใส่กระเป๋าถือเอา

Comment

แพงจัง - -"

ผมใช้ที่เป็นยางๆ เป็นลายสัตว์ อันละ 65 บาท
                  ที่ใช้ไปนานๆ แล้วตัวรองมันจะงอๆ ปูดๆ หลายท่านคงนึกภาพออกนะ

ผมเลยดึงมันออกมา แล้วใช้กระดาษกาว 2 หน้าแปะ ทีนี้ล่ะ เรียบจริงๆ

แต่มันจะดูดขี้มือกับขี้ฝุ่นมากๆ ใช้แอลล์กอฮอลล์ล้างแผลราด แล้วเช็ดๆๆ ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

Comment

อันไหนดีกว่าอันนี้ผมก็ตอบไม่ได้จริงๆ เคยใช้อยู่แค่รุ่นเดียว...แต่ยังไงก็จะลองแจกแจงคุณสมบัติคร่าวๆให้ฟังละกันน่ะครับ
                    ปัจจุบัน Razer ออกที่รอง mouse มาด้วยกันทั้งหมดสี่รุ่นเรียงตามลำดับจากเก่าไปใหม่ดังนี้

Razer eXactMat (960 บาท) **หมายเหตุอ้างอิงจากราคาดอลล่าห์จากเวปของ Razer ซึ่งจะต่ำกว่าราคาในไทยเล็กน้อย ต้องบวกส่วนต่างกันเอาเอง (อันนี้คูณด้วยเรท 32)
                    พื้นผิวทำจาก Anodized Aluminum (โลหะอลูมิเนียมซึ่งถูกปรับสภาพด้วยการทำปฏิกิริยากับสารอื่นๆ)
                    ขนาด 330mm (ยาว) x 265mm (กว้าง) x 2.5mm (หนา)
                    เนื่องจากเป็นอลูมิเนียม แผ่นรองจึงแข็ง ไม่สามารถหักหรืองอได้
                    มีปุ่มปิดปลายยางอยู่ตรงขอบสี่จุดกันลื่น มีพื้นผิวให้เลือกใช้ได้สองด้าน คือแบบ speed และ control
                    มี option เสริมคือที่รองข้อมือกันเมื่อย สามารถติดหรือถอดบริเวณขอบด้านล่างของแผ่นรองได้ (**ต้องซื้อเพิ่ม ราคาจะกลายเป็น 1120 บาท)
                    พร้อมแถมถุงหุ้มอย่างดีมาเพื่อการขนย้าย

Razer Mantis (800 บาท)
                    พื้นผิวทำจาก Fibertek Cloth Weave (เส้นใยทอละเอียด)
                    ขนาด 444mm (ยาว) x 355mm (กว้าง) x 4.3mm (หนา)
                    มีลักษณะเหมือนผ้า แผ่นใหญ่สุดๆ เป็นที่รอง mouse ขนาดมโหราฬและก็หนาพอดู
                    สามารถม้วนเก็บเข้าไปในกล่องทรงกระบอกที่น่าตาเหมือนกระบอกเก็บลูกเทนนิสได้ (รู้สึกจะมีแถมให้)
                    มีพื้นผิวสองด้านคือ แบบ speed และ control ให้เลือกใช้
                    คนนิยมใช้ตัวนี้กันเยอะ

Razer Destructor (1280 บาท)
                    พื้นผิวทำจาก gunmetal coating (โลหะผสมระหว่างทองแดง ดีบุก สังกะสี)
                    ขนาด 350mm (ยาว) x 280mm (กว้าง) x 2.3mm (หนา)
                    มีลักษณะแข็ง แต่ไม่ถึงกับแข็งโป๊กเหมือนกับเจ้า eXactMat
                    ใช้ได้ด้านเดียว อีกด้านซึ่งเป็นด้านฐานจะเป็นยางกันลื่นแทน
                    ออกแบบมาสำหรับ mouse แบบ laser เป็นหลัก
                    เชิญดูรีวิวจากประสบการณ์ส่วนตัวของผมกับเจ้าที่รองตัวนี้ได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=208056
                    แถมยังมีกระเป๋าระดับเทพ(ต้องเรียกว่ากระเป๋าเลย เหมือนที่ใส่ notebook แต่ดันไม่มีสายสะพายมาให้ =_=) แถมมาให้เพื่อความสะดวกในการขนย้าย

Razer Goliathus (เล็ก 480 บาท, กลาง 640 บาท, ใหญ่ 800 บาท) **ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าเข้าไทยหรือยัง
                    พื้นผิวทำจาก Cloth Weave (ทอขึ้นจากผ้า)
                    มีสามขนาดให้เลือกสรร
                    เล็ก 270mm x 215mm x 4mm
                    กลาง 355mm X 254mm X 4mm
                    ใหญ่ 444mm X 355mm X 4.3mm
                    พึ่งออกได้ไม่นานเป็นรุ่นใหม่ล่าสุด คาดว่าออกมาแข่งกับ Steel Series
                    เป็นแผ่นรองแบบอ่อน สามารถโค้ง บิด งอ หรือม้วนได้ (ไม่แน่ใจว่าม้วนได้แค่ไหน เพราะมีฐานเป็นยาง)
                    พื้นผิวมีให้เลือกสองแบบ แต่ต้องเลือกตั้งแต่ตอนซื้อ คือแบบ speed และ control เพราะส่วนตัวฐานของแผ่นรองจะถูกแทนที่ด้วยยางเพื่อกันลื่นแทน จึงใช้ได้แค่ด้านเดียว
                    ออกแบบมาสำหรับ mouse แบบ gaming grade ทุกประเภท (มันเขียนไว้แบบนั้น)

รักชอบตัวไหนก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมเอาครับ Google ช่วยท่านได้
                    ไม่ก็ลองเข้าไปอ่าน spec โดยละเอียดได้ที่ www.razerzone.com
                    พยายามเข้าครับ +_+....
                    Last edited by Ming150; 31 May 2008, 00:55:36.

Comment

Originally posted by Astaroth View Post
                      ที่รองเม้าส์อย่างหรูเลยครับ
                      ตามภาพครับ = =" จริงๆ มันน่าจะมีขายแผ่นแบบนี้แหละ แต่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน (แผ่นสีฟ้าๆ ในภาพ ที่ปูไว้น่ะครับ)

Originally posted by Foralive View Post
                      ว่างๆผมไปว่ายน้ำ นะ อิอิ
                      ง่ะ -...-"

Comment

ผมใช้อันละ15฿ ^^"

Comment

Working...
                        X