overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: Spec ของ Devil May Cry 4 PC Edition

OverclockZone Member xculibur's Avatar

Default Spec ของ Devil May Cry 4 PC Edition

แฟนจีคอนถามมา Publisher ก็ตอบให้ทันที แหม่ น่ารักจริงๆ แฟนเกมซีรียส์นี้ก็ซื้อแท้สนับสนุนวงการเกมบ้านเราหน่อยนะครับ แผ่นแท้ราคา 599 นี่ก็เหมาะสมดีแล้ว

เกมยอดนิยมภาพอลังการขวัญใจขาบู๊ Devil May Cry 4 มีกำหนดการวางจำหน่ายในเวอร์ชั่น PC แล้ว หลังจากที่ปล่อยให้โลดแล่นในเครื่อง Play Station 3 และ Xbox มาก่อนหน้านี้ อยากรู้ว่าคอมพิวเตอร์ของตัวเองเล่นไหวหรือไม่ก็ตามมาดูสเป็คเครี่องกันได้เลย

24 กรกฎาคมนี้ Devil May Cry 4 เวอร์ชั่น PC เตรียมวางจำหน่ายให้ได้บู๊กันแล้ว ซึ่ง “ปิศาจอาจสะอื้น” ภาค 4 นี้ ทาง Capcom ผู้พัฒนาได้ให้เซอร์ไพรส์พิเศษกับชาว PC ด้วย 3 โหมดใหม่ ได้แก่ turbo mode legendary dark knight mode และ benchmark modeมีรายละเอียดดังนี้

Turbo mode : จะเป็นโหมดที่ผู้เลนสามารถปรับความเร็วของการต่อสู้กับศัตรูได้รวดเร็วยิ่งขึ้น แต่ต้องขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของฮาร์ดแวร์ของเกมเมอร์เองด้วย

Legendary dark knight mode : ในโหมดนี้ศัตรูจะดาหน้าเข้ามาให้ เนโร่ ได้ฟาดฟันดาบ Red Queen อย่างมโหฬาร ซึ่ง Capcom เปิดเผยว่าผู้เล่นจะต้องตะลึงกับจำนวนศัตรูที่ดาหน้าเข้ามามากมาย และแน่นอนว่าศัตรูจะอึด และ ยากกกว่าปรกติด้วย

Benchmark mode: เป็นโหมดสำหรับทดลอง PC ของเกมเมอร์ว่าจะเล่นเกมนี้ได้ไหลลื่นหรือไม่
    นอกจากนี้ Devil May Cry 4 เวอร์ชั่น PC จะรองรับทั้งระบบ DirectX 9 และ 10 ซึ่งสเป็กคอมที่ได้ประกาศออกมาก็ถือได้ว่าไม่สูงจนเกินไป ใครที่เครื่องยังไม่ถึงก็รีบไปอัพกันนะคร้าบ

นับว่าสบายสำหรับชาว Overclock ^^

อ่างอิง : www.gconsole.com

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

หว่า... ผมว่ามันคงเป็นสเป็กหลอกให้ตายใจเฉยๆละมั้งครับ - - " มันน่าจะสูงกว่านี้นา

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

เกมนี้ก็กิน specประมาณนี้เเหละครับ เเต่ว่าจะมีบางโหมดที่ต้องการspecที่มากขึ้น อันนี้ก็สุดเเล้วเเต่pcเราๆท่านๆ
    เเต่ให้ดีที่สุดไปหาจอยมาเล่นเกมนี้ดีกว่าครับ^^

OverclockZone Member Zarcorn's Avatar

เหอๆๆ ไม่น่าเชื่อว่า 6600 จะเล่นได้ แม่เจ้า ภาพออกจะงาม เหอๆๆ

OverclockZone Member dataxeon's Avatar
    โคราช อ.สูงเนิน

6600 คงได้แต่เข้าไปแน่เลย ผมว่า เข้าได้ แต่เล่นไม่ไหว

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

กลัว 6600 มันจะปรับได้ Very Low นะซี่

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ออกมางี้ก็ดีเลยครับ *0*

OverclockZone Member

มันต้องสูงกว่านี้แน่นอน

OverclockZone Member kunano's Avatar

ไมแน่ ^^ ต้องมาลอดูกัน ส่วนตัวผมคงอจาจะสูงกว่านี้

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ผมว่า Spec ต่ำไปนะครับ อากน้อยๆน่าจะ Nvidia 8800GT ขึ้นไปนะหรือ 9600GT เหมระดับเทพแบบนี้ การ์ดอื่นๆก็อาจจะเล่นได้แต่คง Low / Mid เท่านั้นละ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

รอดูกันต่อไป
    ส่วนตัวไม่คิดว่าจะกินสเปกมากมายอย่าที่คิด

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

ไม่กินสเปก โดนแน่นอน

OverclockZone Member xculibur's Avatar

สเป็คแนะนำนี้ไม่ได้หมายความว่าสวยสุดนะครับ

ผมว่าจะเล่นได้เทพๆ คงสูงกว่านี้เยอะ

OverclockZone Member Khow's Avatar

8600GT สงสัยจะได้ที่ Medium

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

เห็นบางเวปมีให้โหลดแล้วครับ ไปเจอมาแต่ไม่มีเวลาโหลด เยอะมากๆ ส่วนเสปกขนาดไหนยังไม่แน่ไม่นอน แต่ที่แน่ๆ VGA ก็ไม่ได้สำคัญเสมอไป cpu มีผลเยอะครับ มันต้องไปพร้อมกัน
    Last edited by runnerkob; 29 May 2008 at 01:12:33.

OverclockZone Member amppeter's Avatar

Quote Originally Posted by runnerkob View Post
    เห็นบางเวปมีให้โหลดแล้วครับ ไปเจอมาแต่ไม่มีเวลาโหลด เยอะมากๆ ส่วนเสปกขนาดไหนยังไม่แน่ไม่นอน แต่ที่แน่ๆ VGA ก็ไม่ได้สำคัญเสมอไป cpu มีผลเยอะครับ มันต้องไปพร้อมกัน
    จริงเหรอท่าน เว็ปไรง่ะ
    อยากลองดูผมมว่า ภาพคงจะประมาณ lost planet ล่ะมั้งนะ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

ไมน่าจะกินมากมายหรอก เหมือน assasin gow lost planet นี่ละมั้ง

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

ผม ใช้ RAM 1GB Gskill 1HZ/800 1GB(512x2) (ซิ้งดำทอป)

PC2-6400 (DDR2-800)4-4-4-12 Dual Channel

สเปกเนี้ยอ่ะครับ

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ runnerkob

จริงเหรอท่าน เว็ปไรง่ะ
    อยากลองดูผมมว่า ภาพคงจะประมาณ lost planet ล่ะมั้งนะ
    ตามนี้ครับ http://www.darkzone.in.th/forums/thread-8707-1-1.html ---Credit : SIVAKARTHEEK ----แต่สมัครสมาชิกก่อนน่ะครับ ส่วนผมไม่มีเวลาโหลดเลยไม่รู้จะเป็นไง

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

มันไม่รองรับ AMD เหรอเนี่ย เวงแระ..อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks