Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec ของ Devil May Cry 4 PC Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec ของ Devil May Cry 4 PC Edition

แฟนจีคอนถามมา Publisher ก็ตอบให้ทันที แหม่ น่ารักจริงๆ แฟนเกมซีรียส์นี้ก็ซื้อแท้สนับสนุนวงการเกมบ้านเราหน่อยนะครับ แผ่นแท้ราคา 599 นี่ก็เหมาะสมดีแล้ว

เกมยอดนิยมภาพอลังการขวัญใจขาบู๊ Devil May Cry 4 มีกำหนดการวางจำหน่ายในเวอร์ชั่น PC แล้ว หลังจากที่ปล่อยให้โลดแล่นในเครื่อง Play Station 3 และ Xbox มาก่อนหน้านี้ อยากรู้ว่าคอมพิวเตอร์ของตัวเองเล่นไหวหรือไม่ก็ตามมาดูสเป็คเครี่องกันได้เลย

24 กรกฎาคมนี้ Devil May Cry 4 เวอร์ชั่น PC เตรียมวางจำหน่ายให้ได้บู๊กันแล้ว ซึ่ง “ปิศาจอาจสะอื้น” ภาค 4 นี้ ทาง Capcom ผู้พัฒนาได้ให้เซอร์ไพรส์พิเศษกับชาว PC ด้วย 3 โหมดใหม่ ได้แก่ turbo mode legendary dark knight mode และ benchmark modeมีรายละเอียดดังนี้

Turbo mode : จะเป็นโหมดที่ผู้เลนสามารถปรับความเร็วของการต่อสู้กับศัตรูได้รวดเร็วยิ่งขึ้น แต่ต้องขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของฮาร์ดแวร์ของเกมเมอร์เองด้วย

Legendary dark knight mode : ในโหมดนี้ศัตรูจะดาหน้าเข้ามาให้ เนโร่ ได้ฟาดฟันดาบ Red Queen อย่างมโหฬาร ซึ่ง Capcom เปิดเผยว่าผู้เล่นจะต้องตะลึงกับจำนวนศัตรูที่ดาหน้าเข้ามามากมาย และแน่นอนว่าศัตรูจะอึด และ ยากกกว่าปรกติด้วย

Benchmark mode: เป็นโหมดสำหรับทดลอง PC ของเกมเมอร์ว่าจะเล่นเกมนี้ได้ไหลลื่นหรือไม่
    นอกจากนี้ Devil May Cry 4 เวอร์ชั่น PC จะรองรับทั้งระบบ DirectX 9 และ 10 ซึ่งสเป็กคอมที่ได้ประกาศออกมาก็ถือได้ว่าไม่สูงจนเกินไป ใครที่เครื่องยังไม่ถึงก็รีบไปอัพกันนะคร้าบ

นับว่าสบายสำหรับชาว Overclock ^^

อ่างอิง : www.gconsole.com

หว่า... ผมว่ามันคงเป็นสเป็กหลอกให้ตายใจเฉยๆละมั้งครับ - - " มันน่าจะสูงกว่านี้นา

Comment

เกมนี้ก็กิน specประมาณนี้เเหละครับ เเต่ว่าจะมีบางโหมดที่ต้องการspecที่มากขึ้น อันนี้ก็สุดเเล้วเเต่pcเราๆท่านๆ
      เเต่ให้ดีที่สุดไปหาจอยมาเล่นเกมนี้ดีกว่าครับ^^

Comment

เหอๆๆ ไม่น่าเชื่อว่า 6600 จะเล่นได้ แม่เจ้า ภาพออกจะงาม เหอๆๆ

Comment

6600 คงได้แต่เข้าไปแน่เลย ผมว่า เข้าได้ แต่เล่นไม่ไหว

Comment

กลัว 6600 มันจะปรับได้ Very Low นะซี่

Comment

ออกมางี้ก็ดีเลยครับ *0*

Comment

มันต้องสูงกว่านี้แน่นอน

Comment

ไมแน่ ^^ ต้องมาลอดูกัน ส่วนตัวผมคงอจาจะสูงกว่านี้

Comment

ผมว่า Spec ต่ำไปนะครับ อากน้อยๆน่าจะ Nvidia 8800GT ขึ้นไปนะหรือ 9600GT เหมระดับเทพแบบนี้ การ์ดอื่นๆก็อาจจะเล่นได้แต่คง Low / Mid เท่านั้นละ

Comment

รอดูกันต่อไป
                      ส่วนตัวไม่คิดว่าจะกินสเปกมากมายอย่าที่คิด

Comment

ไม่กินสเปก โดนแน่นอน

Comment

สเป็คแนะนำนี้ไม่ได้หมายความว่าสวยสุดนะครับ

ผมว่าจะเล่นได้เทพๆ คงสูงกว่านี้เยอะ

Comment

8600GT สงสัยจะได้ที่ Medium

Comment

เห็นบางเวปมีให้โหลดแล้วครับ ไปเจอมาแต่ไม่มีเวลาโหลด เยอะมากๆ ส่วนเสปกขนาดไหนยังไม่แน่ไม่นอน แต่ที่แน่ๆ VGA ก็ไม่ได้สำคัญเสมอไป cpu มีผลเยอะครับ มันต้องไปพร้อมกัน
                              Last edited by runnerkob; 29 May 2008, 01:12:33.

Comment

Working...
                              X