Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าชิ้นส่วนในnotebookเปลี่ยนกันง่ายๆท่านๆอยากเปลี่ยนส่วนไหนมากที่สุด(อย่างเดียวเด่อ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าชิ้นส่วนในnotebookเปลี่ยนกันง่ายๆท่านๆอยากเปลี่ยนส่วนไหนมากที่สุด(อย่างเดียวเด่อ)

ถ้าชิ้นส่วนในnotebookเปลี่ยนกันง่ายๆท่านๆอยากเปลี่ยนส่วนไหนมากที่สุด(อย่างเดียวเด่อ)
    ปล ผมเลือกเปลี่ยน cpu อยากได้ x9100

ใจจริง อยากเปลี่ยนหมดเลยอ่ะครับ
    ถ้าเปลี่ยน CPU เดี๋ยวบอร์ดไม่รับอีก

เอาเป็นว่า เปลี่ยน HDD ครับ เอาแบบ 5 tb up ครับผม

Comment

เปลี่ยน Board ครับท่าน มันส์
      เมื่อกี้ผมโทรไปถามศูนย์ Fujitsu มาแล้ว เครื่องผมใส่ X9000 ได้ รอราคามันลงอีกนิด จะใส่

Comment

เปลี่ยน VGA เป็น 8600GT DDR3 ครับผม

เนื่องจาก 8400GS เน่ามากมาย

Comment

คงไม่พ้นการ์ดจออ่ะครับ สำหรับผม

แต่ที่อยากให้เป็นจริงๆ ก็คือ GPU by socket ประมานว่า ถ้ามันอยู่ในสายการผลิตเดียวกัน หรือโครงสร้างเดียวกัน ถอดเปลี่ยนกันได้เหมือน cpu น่ะครับ (จริงๆ มันก็ทำได้บางรุ่น แต่มันต้องใช้เป็นแบบเชื่อมด้วยตะกั่วนี่สิ)

Comment

เปลี่ยนเครื่องเลยได้ป่าวคับ อิอิ ถ้าเอาแค่ชิ้นส่วนตอนนี้ผมเห็นแล้วว่าเครื่องนี้จะเปลี่ยนอะไรนั่นคือ การ์ดจอ ขอแบบแรงกว่าสะแด่วไปเลย

Comment

คงเอา CPU ด้วยคนครับบบ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจออัดับแรก ต่อ CPU ครับพี่น้อง

Comment

ถ้าเป็น MXM น่าจะเปลี่ยนได้ง่ายนะครับ

หิหิ

Comment

การ์ดจอได้มั้ย เอาแบบเสียบUSB ติดพ่วงก็ได้ เค้าเบื่อBenQถูกก็ถูกกว่า ชอบโชว์จัง ว่าเล่นเกมได้ทั่วโลกเนี่ย

เพี้ยง บริษัทโดนเทคโอเว้อทีเถิด

Comment

Originally posted by likasit1 View Post
                      การ์ดจอได้มั้ย เอาแบบเสียบUSB ติดพ่วงก็ได้ เค้าเบื่อBenQถูกก็ถูกกว่า ชอบโชว์จัง ว่าเล่นเกมได้ทั่วโลกเนี่ย

เพี้ยง บริษัทโดนเทคโอเว้อทีเถิด
                      ต่อผ่าน Express Card ได้ครับ

XG Station

สวรรคของคนใช้การ์ดจอออนบอร์ดเลยหล่ะ

แต่ต้องต่อจอนอกอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                        ต่อผ่าน Express Card ได้ครับ

XG Station

สวรรคของคนใช้การ์ดจอออนบอร์ดเลยหล่ะ

แต่ต้องต่อจอนอกอ่ะครับ
                        ถ้ามันออกขายจริงๆก็ดีสิครับ

ถ้าเป็นผมหรอ เอาแบบอยากจริงๆนะ อยากให้มันใส่การ์ดจอภายในได้อ่ะครับ ออนบอร์ดที่ใช้นี่ไม่ใช่ว่ามันใช้ไม่ได้หรอกนะ แต่เวลาจะเล่นเกมแรงๆแล้วต้องไปพึ่งDesktopพี่เค้าอ่ะดิ
                        ____________________________________________________________________

แต่ถ้าเอาแบบเป็นไปได้ก็ อยากเปลี่ยนCPUครับ กำลังเก็บตังค์อยู่ง่า ยังไม่รู้ว่าจะได้CPUใหม่ก่อนหรือเครื่องใหม่ก่อนกันแน่

____________________________________________________________________

HDDไม่พูดถึงครับ เครื่องผมมันถอดง่ายสุดๆ

Comment

VGA
                          ถ้าไม่แพงมาก และ เปลี่ยนแล้วไม่มีปัญหาจุกจิก นะ
                          จะยัดซัก GF9600M GT พอละ หุหุหุ

Comment

VGA

Comment

เอาเท่าทีพอเป็นไปได้ ก็CPUเช่นกันคับ เเต่ให้ราคามันลงก่อน ค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                              X