Announcement

Collapse
No announcement yet.

Yamaha XG YMF744B-V นี่มันเสียงดีมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Yamaha XG YMF744B-V นี่มันเสียงดีมั้ยคับ

คัยทราบบอกทีครับ พอดีรื้อเจอตัวนึง

ขอดูรูปหน่อยครับ เผื่อท่านเทพ เรือรบ เขาจะมาตอบให้ แต่ที่ผมใช้อยู่ก็ YAMAHA นี่แหละ ได้มาจากท่านเรือเสียงเป็นใช้ได้ แต่เบสเบาไปนิด เสียงกลางสูงทำได้ดี ฟังแล้วได้รายระเอียดไม่แพ้ ASUS DS

แต่ถ้าการ์ดเป็นของ จีนแดง เอาไปโยนทิ้งได้เลย

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
      ขอดูรูปหน่อยครับ เผื่อท่านเทพ เรือรบ เขาจะมาตอบให้ แต่ที่ผมใช้อยู่ก็ YAMAHA นี่แหละ ได้มาจากท่านเรือเสียงเป็นใช้ได้ แต่เบสเบาไปนิด เสียงกลางสูงทำได้ดี ฟังแล้วได้รายระเอียดไม่แพ้ ASUS DS

แต่ถ้าการ์ดเป็นของ จีนแดง เอาไปโยนทิ้งได้เลย
      เด่วเย็นนี้ลงรูปหั้ยดูคร้าบ เป็นการ์ดเต็มใบอ่า pcb สีน้ามเงินอ่า คร่าวๆ เป็ง 4.1 ch มั้ง
      ตัวชิฟมานสกรีนว่า yamaha japan รายนี่แหละ เด่วคืนนี้ถ่ายรูปมาลงดีก่า

Comment

sv1500 เบสหนัก เสียงแน่น แต่ noise เยอะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          sv1500 เบสหนัก เสียงแน่น แต่ noise เยอะ
          ขอบคุณมากมายคร้าบ

Comment

พอดีค้นเจอเหมือนกัน....แต่โหลดdriverมาแล้วมันก็ยังเห็นเป็น Yamaha ds1 หาที่ปรับให้เป็น spdif out มะได้ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ แหะๆ ขอโทดที่ขุดขึ้นมา

Comment

ใช้ได้ครับ ส่งได้ทั้ง pcm ac3 dts

เด๋วอัพ driver ให้

Comment

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

คอนเฟริมว่า noise เยอะมากจริงๆครับ

แต่ว่าถ้าฟังเพลงเสียงโอเคทีเดียวครับ แต่ต้องเซตให้เป็นไลน์เอ้า เอาภาคขยายออก แล้วใช้แอมพ์ภายนอกต่ออีกที (เพราะไลน์เอ้าเบามากๆ)
                  จับปลําเล่นเมื่อหลายเดือนก่อนครับ T_T

Comment

ขอบคุณหลายครับท่าน สุดยอดจริงๆ

Comment

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

Working...
                      X