Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battery Notebook Acer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Battery Notebook Acer ครับ

ผมใช้ของ Acer ครับ แปดเดือน ปาไป 40% ครับ เพิ่งจะไปเคลมมาครับ เซ็งมากเลย แบตจาก 71040 mWh ใส่ไฟได้ประมาณ 41000 mWh ครับ มันใส่ได้เต็มที่แค่นี้ ผมเอาไปเคลมที่ Acer พันทิพธ์ ดูพนักงานเหมือนจะไม่ให้เคลมหนะครับ จะเล่าให้ฟังละกันครับ ความแค้นเกิดอีก คือแบบนี้ครับ Battery ประกัน 1 ปีครับ เอาไปเคลมเนื่องจากเสื่อมไป 40% ผมใช้ Everest ในการ Check เค้าบอกว่าโปรแกรมอาจจะไม่ได้มาตรฐาน ผมเอาแต่ Battery ไปนะครับ เค้าบอกว่าไม่มีเครื่องเช็คต้องเอาเครื่องมาอาจจะเป็นที่ mainboard พอเอาเครื่องมาผมกดให้ดู ทำเหมือนงง ๆ ครับ ให้รอสองชั่วโมง พนักงานบริการไม่ค่อยดีอ่ะครับ พอจะอธิบายทำเหมือนจะไม่ฟังอ่ะครับ กดคอมต่าง ๆ นา ๆ พอผมมารับเครื่องเค้าบอกว่าแบตไม่ได้เสีย ผมก็ไม่ได้บอกว่าแบตเสียแต่บอกว่ามันเสื่อม เสื่อมคือใช้งานได้แต่มันไม่มีคุณภาพแล้ว เค้าก็บอกว่าจะเคลมให้ครับ เพิ่งจะได้มาครับ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไฟเต็มตอนนี้ยัง 0 % ครับ ค่อยยังชั่ว ใครเป็นผู้ใช้ไม่เช็คให้ดีก็เสียเปรียบด้าน Battery แหละครับ เพราะยังไม่ถึงปีก็เสื่อมแล้วครับ
    ลองเช็คดูละกันครับ บางทีแบตของท่านอาจจะเสื่อมไปมากแล้วครับ ต้องเคลมอย่างเดียวครับ เดี๋ยวหมดประกันเปลี่ยนทีสามสี่พันนะครับ

แหม ของ acer อะครับ ยี่ห้อ ก็บอกแล้ว ของดีๆๆหน่อย ก็ compaq sony tosiba พวกนี้ ระดับดีหน่อยครับ

Comment

อย่างนี้ชอบเล่นตัวกัน ชอบทำเป็นว่าเราโง่เสมอล่ะครับ

Comment

ชื้อคอมมาผิดงุกงิดจนคอมพังครับ

Comment

เห็นด้วย

Comment

ผมก็แคลมไปแล้วครับเป็นเหมือนกัน ก่อนเคลมผมเอาไปแช่ตุ้เย็นครับสะใจไปเพิ่มเป็น 126089 mWh

Comment

Working...
            X