Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติด

คอมผมเปิดไม่ติดอะครับ คอมไฟเข้าบอร์ดนะแต่เปิดเครื่องจอคอมดำสนิท คีร์บอร์ดไฟก็ไม่ติด การ์จอรองเปลี่ยนแล้วก็ยังเหมือนเดิม ram เอาออกมาเสียบใหม่ก็เหมือนเดิม ขนาดเอา ram ออกหมดมันยังไม้่ร้องเลยอะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรอะ ไรเสียเนี้ย

ดู เม็ด c สิ ว่ามีเม็ดไหนบวม ไหม ถ้าบวม ไปเปลืยน สะ

Comment

ถอดออกมา แล้วเอาไปเปลี่ยนกับเพื่อนทีละอย่าง ดูซิว่าอันไหนเสีย หรือไม่ก็ส่งร้านไกล้บ้านเดี่ยวเค้าเช็คให้เอง
      แต่อาการแบบนี้ผมถอดออกทุกชิ้นแล้วเอายางลบ ลบที่ตัวเชื่อมต่อ ก็เป็นปกติแล้วครับ

Comment

ถอดให้หมดยกเว้น VGA CARD , CPU แล้วเปิดเครี่องไม่ต้องใส่แรมดูซิเกิดอะไรบ้าง

Comment

เอาไว้แค่ cpu ก็พอ แล้วเปิดดูว่ามันจะร้องมั้ย ถ้าไม่ร้องก็สงสัยได้ว่าเมนบอร์ดไปแล้ว (อย่าลืมเสียบลำโพงไบออสละ)

Comment

เดี๋ยวผมลงรูปบอร์ดผมให้ดูจากเว็บนะว่ารุ่นนี้ถ้าพังยังพอมีขายป่าว

ขอถามอีกอย่างนะครับถ้าพัดลม cpu มานเสียงดังมีวิธีแก้ไหม มันพึ่งดังมาไม่นานนี้เอง(นอกจากซื้อเปลี่ยนอะ)

Comment

Working...
            X