Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีครับ

คือ ตอนนี้ผมใช้ sound on board อยู่ครับ และพอมีงบอยู่นิดหน่อยอยากจะเล่น sound card กับเค้าบ้าง (ทุนน้อยครับ) ในงบที่พอจะซื้อได้มีอยู่ 2 ตัว คือ
    1. Creative Sound Blaster 5.1
    2. Creative Sound AUDIGY 7.1
    ส่วนมากก็จะใช้เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนังบ้างนิดหน่อยครับ หรือมีตัวไหน
    ที่ดีกว่า และ/หรือ ใกล้เคียงกับ 2 ตัวนี้ ก็ช่วยแนะนำได้นะครับ

ป.ล.ผมใช้ลำโพง saag 10S ครับ

Creative Sound AUDIGY 7.1
    ดีกว่า ครับ ผมขาย พอดีเลย เพราะไปซื้อรุ่น Xfi มาครับ

ประกันหมด เดือน 10 นะขอ ขายในราคา 800 ครับ
    0841541380

Comment

เอาเงินไปซื้อลำโพงใหม่ก่อนเหอะ ตัวนี้ใช้ออนบอดก้พอแล้ว

Comment

มือ 2 sb0100 sb0220 sb0060 ราวๆ 800 ครับ ดีกว่า 2 ตัวที่ว่ามาตรึม

Comment

Originally posted by รักจัง View Post
          เอาเงินไปซื้อลำโพงใหม่ก่อนเหอะ ตัวนี้ใช้ออนบอดก้พอแล้ว
          แล้วถ้าอย่างนี้จะซื้อการ์ดจอ ก็ต้องซื้อจอใหม่ด้วยเหรอครับ?
          ถ้าไม่อยากตอบ ก็ไม่ต้องตอบก็ได้นะครับ ไม่มีใครเค้าว่าอะไรหรอก..

Comment

อูย..เจ็บแทน

Comment

sound ดี แต่ลำโพงคุณภาพต่ำกว่า sound จะซื้อ sound ใหม่ไปทำใม มันไม่คุ้ม

Comment

แล้วถ้าอย่างนี้จะซื้อการ์ดจอ ก็ต้องซื้อจอใหม่ด้วยเหรอครับ?
                ถ้าไม่อยากตอบ ก็ไม่ต้องตอบก็ได้นะครับ ไม่มีใครเค้าว่าอะไรหรอก..
                5555+
                ใจเย็นครับท่าน ไม่ต้องสนใจครับ

ถ้าจะเอา2ตัวที่ว่ามา เสียงอาจจะดีกว่าออนบอร์ดของเก่าของท่านนิดเดียวครับ บางทีอาจไม่รูสึกว่าดีขึ้นก็ได้

เอาเงินไปซื้อ live รหัสดีๆแบบที่ท่านข้างบนบอกดีกว่าครับ ดีกว่ากันบานตะทัยจ้า

ปล. saag 10S คนไช้กันเยอะนะจ๊ะ ว่าไป

Comment

1) เปลี่ยนลำโพงทำให้เสียงดีขึ้นก็ถูกครับ แต่แหม พูดเป็นเชิงแนะนำดีกว่า ...

2) เปลี่ยนการ์ดก็มีผลอีกแหละครับ มือสองราคาประหยัดสบายๆ เสียงก็ใสได้ อิอิ

Comment

sb100 เอามาฟังกับ saag เอาไปโมหน่อย เสียงดีขึ้น เต็มขึ้น ต่างจากออนบอร์ดมาก เห็นความแตกต่างต่างอย่างเห็นได้ชัด รวมแล้วคุ้มค่ากับการเปลี่ยน

Comment

0100กับออนบอร์ดผม (dark965) ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ ด้วยลำโพง2.0 ราคา300บาท ของcreative
                      ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นx2แล้ว 1600 บาท คุ้มสำหรับผม ^_^

Comment

Originally posted by darkmagic View Post
                        sound ดี แต่ลำโพงคุณภาพต่ำกว่า sound จะซื้อ sound ใหม่ไปทำใม มันไม่คุ้ม
                        Originally posted by nitroboy View Post
                        5555+
                        ใจเย็นครับท่าน ไม่ต้องสนใจครับ

ถ้าจะเอา2ตัวที่ว่ามา เสียงอาจจะดีกว่าออนบอร์ดของเก่าของท่านนิดเดียวครับ บางทีอาจไม่รูสึกว่าดีขึ้นก็ได้

เอาเงินไปซื้อ live รหัสดีๆแบบที่ท่านข้างบนบอกดีกว่าครับ ดีกว่ากันบานตะทัยจ้า

ปล. saag 10S คนไช้กันเยอะนะจ๊ะ ว่าไป
                        ตามนี้ ขออภัยที่พูดแห้งไปหน่อย ไม่อยากให้เสียอารมณ์
                        และมันมีเหตุผลที่ผมตอบ

ดูที่ตัวที่ท่านจะซื้อละกัน กับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=210945

แค่อยากแนะนำให้ได้สิ่งดีๆ แต่ถ้ามันขัดใจก็ ขอโทษครับ

Comment

1) ผมว่า Soundcard เปรียบได้กับ เครื่องเล่น CD ต่อให้แอมป์ ลำโพงเป็นล้านถ้า Source มาไม่ดี
                          2) ก็เท่านั้นมันต้องควบคู่กันไปครับ จข.อาจจะมีศรัทธาการ์ดก่อนก็อาจจะแนะนำให้เปลี่ยนลำโพงด้วย

Comment

พอจะเข้าใจแล้วละครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ ขอปิดกระทู้เลยละกัน

Comment

1) จบหักมุม อิอิ

Comment

Working...
                              X