Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง memory cooler หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง memory cooler หน่อยครับ

คือผมกำลังจะหา ตัวใดตัวหนึ่งใน 2 ตัวนี้มาใช้ครับ

1. OCZ XCT Memory cooler ราคาเท่าไร
    2. Corsair Dominator ราคาเท่าไร
    3. ดูจากรูปบอร์ดที่ผมใช้เนี่ยถ้าวันนึงผมจะเปลี่ยน Heatsink มันจะทำให้ติดกับเจ้า 2 ตัวที่ว่านี้มั๊ย
    เนื่องจากการจัด Layout ของบอร์ดกับ Slot Ram น่ะครับ แล้ว 2 ตัวนี้ตัวไหนได้ประโยชน์กว่า
    กันครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by artbum; 14 Aug 2008, 12:03:43.

ดัน

Comment

OCZ XCT Memory cooler เห็นเขาว่ากันว่า800ปลายๆ แต่ตัวนี้บอร์ดบางรุ่นใส่แล้วติดการ์ดจอ
      Corsair Dominator ตัวนี้น่าจะหลัก1000ต้นๆ

Comment

น่าจะใส่ได้นะครับ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
          OCZ XCT Memory cooler เห็นเขาว่ากันว่า800ปลายๆ แต่ตัวนี้บอร์ดบางรุ่นใส่แล้วติดการ์ดจอ

800.- ปลายๆนี่ของใหม่เหรอครับ แล้วมีขายที่ไหนมั่งครับ แลวพวกแรมที่มี ซิ๊งอยู่แล้วมันยังจะใส่ได้อยู่มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
            800.- ปลายๆนี่ของใหม่เหรอครับ แล้วมีขายที่ไหนมั่งครับ แลวพวกแรมที่มี ซิ๊งอยู่แล้วมันยังจะใส่ได้อยู่มั๊ยครับ

http://www.busitek.com/

Comment

Working...
            X