Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโดว์ใหม่เครื่องดับทุกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโดว์ใหม่เครื่องดับทุกทีครับ

จะลงวินโดว์ใหม่ทีไรเครื่องดับทุกทีครับ พอไปถึงหน้าที่ให้เลือกว่าจะ ลงทับหรือฟอร์แมท พอถึงหน้านั้นเครื่องดับทุกทีครับ (เป็นทุกแผ่นวินโดว์ตั้งแต่ xpธรรมดาไปจนถึงตระกูล dark) ผมจะทำไงดีคับ

มีพวกไดร์ฟเวอร์ Sata อะเปล่า

ลองดูๆ

Comment

0

Originally posted by bonut View Post
      มีพวกไดร์ฟเวอร์ Sata อะเปล่า

ลองดูๆ
      ไม่เข้าใจครับ ?

Comment

ลองเช็คแรมดูครับ แรมอาจมีปัญหา

Comment

แต่แรมมันก็มองเห็น 512mb ตามปกตินะครับ(ผมมีแรม 2ตัวตัวละ 256) แต่มีแรมตัวนึงต้องขยับมันบ่อยๆ ด๋ลองเช็กดูอีกทีครับ

Comment

1.ความร้อนของตัวซีพียู (ซิลิโคนแห้ง ไม่ได้มาตรฐาน มักจะเจอบ่อยกับ S.478)
            2.เพาเวอร์ซัพพลายกำลังจะเดี้ยงครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
              1.ความร้อนของตัวซีพียู (ซิลิโคนแห้ง ไม่ได้มาตรฐาน มักจะเจอบ่อยกับ S.478)
              2.เพาเวอร์ซัพพลายกำลังจะเดี้ยงครับ

ขอบคุณครับ ปัญหาเกิดจากซิลิโคนแห้งจิงๆด้วย

Comment

check CPU clip
                PSU
                RAM
                HDD
                MB

Comment

ปกติแรมเสียจะไม่ดับนะครับมันจะขึ้นจอสีฟ้า กรณีนี้แนะนำให้เช็ค PSU ครับ เป็นอันดับแรก

Comment

ปล่อยให้ซิลิโคลนแห้ง ระวัง CPU จะจากไปก่อนวัยอันควร *0*

Comment

Working...
                    X