Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาที่อยู่ ๆ คอมก็ดับไปเองหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาที่อยู่ ๆ คอมก็ดับไปเองหน่อยคับ

ถามปัญหาที่อยู่ ๆ คอมก็ดับไปเองหน่อยคับ
    คือเล่นเกมส์ที่กินเสปคเครื่องสูง ๆ อ่ะคับ
    เล่นอยู่ ๆ บางทีก็ค้าง บางที่เครื่องก็ดับ เอง เลย
    ปัญหาเกิดจากอ่ะไรคับ
    CPU ร้อนเกิน รึว่าเป็นที่การ์ดจอร้อนเกินคับ
    CPU มันอยู่ที่ 56-59 อ่ะคับถือว่าอยู่ในเกณฑ์อันตรายรึเปล่า
    แต่ปรกติมันอยู่ที่ 38-47 อ่ะคับแต่พอเล่นเกมส์แล้วมันขึ้นไปที่ 56-59 อ่ะ
    แล้วมีโปรแกรมที่ใช้เช็คความร้อน การ์ดจอ รึเปล่าคับ ที่ใช้อยู่ ATI คับ

การ์จอรุ่นไหนยี่ห้ออะไรครับ

Comment

ไฟ psu ด้วยครับ ไม่แน่ครับ CPU ยังไม่อันตรายครับ และก็ความร้อน VGA ตามที่ท่าน GURU บอกครับ

Comment

ร้อน นะผมว่าาาา อย่างงี้ต้องไร้เช็คดูครับ

Comment

Spark ATI Radeon 9550 DDRII 128 MB

Comment

แล้วเรื่องที่ว่าไฟ ไม่พอ นี่จะมีส่วนป่ะคับ
            ใช้ไฟ 450W
            สเปคเครื่องผม ก็
            P4 2.8
            Ram 1G
            Sound Audigy ตัวแรกอ่ะคับ
            Hdd 40 G
            DvD Combo 1
            DVD write 1
            ไฟจะพอเป่าอ่ะคับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

Working...
              X