Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านคิดว่าประกัน1-2ปีในNotebookมันน้อยไปหน่อยใหมครับถ้าเทียบกับราคาค่าตัวของมัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านคิดว่าประกัน1-2ปีในNotebookมันน้อยไปหน่อยใหมครับถ้าเทียบกับราคาค่าตัวของมัน

ท่านคิดว่าประกัน1-2ปีในNotebookมันน้อยไปหน่อยใหมครับถ้าเทียบกับราคาค่าตัวของมัน บ้างเครื่อง 70k ประกัน 1ปี เป็นไปได้ใหมว่าชิ้นส่วนบางตัวมันกะใว้แล้วว่า1ปีเจ๊งแน่นอน หลังจากนั้นต้องซ่อมเสียเงินกะมันอีก (ใช้ได้แค่1ปี มันคงคิดว่าเจ้าของต้องซ่อมดีกว่าเปลียนแน่)มันเอาอะไรวัดว่าต้อง1ปี ทั้งที hd ประกัน3-5ปี แรม ประกันตลอดกาล cpu ผมว่าต่ำๆก็น่าจะ3ปีแล้วรวมกันทำไมมันได้แค่1ปีทุกที
    ปล ว่างจัดเลยคิดโน้นคิดนี้ไปเรื่อย คิดเฉพาะเสียเองน่ะไม่รวมเราทำหล่น ^^
    Last edited by turionx2; 29 May 2008, 13:58:35.

ผมว่ามันน้อยไปนะครับสำหรับเรา น่าจะซัก 5 ปี แต่ถ้าคิดในแง่ของผู้ผลิต ถ้าประกัน 5 ปี จริงๆ วันๆบริษัทเขาไม่ต้องทำอะไรเลยครับนอกจากรับเครมอย่างเดียว ^_^

Comment

ผมคิดว่ามันแล้วแต่ผู้ผลิตเค้าตกลงกับทางDealerด้วยอ่ะครับ ว่าจะให้กี่ปี โดยส่วนใหญ่เราได้มาก็ถอดเปลี่ยนมันแทบทุกชิ้นอยู่แล้วนี่นา.. จริงไหมครับ ยกเว้นแต่พวกที่ได้แรม4GB HDD250Gb+ไรเงี้ย คงคิดหนักเลยล่ะถ้าได้ประกันปีเดียว

Comment

น้อยไปครับ

Comment

มันไม่ได้ตั้งอยู่กับที่เหมือน PC

โอกาสในการเสียหายในการใช้งานจึงน่าจะมากกว่า

อุปกรณ์น่าจะมีโอกาสเสื่อมเร็วมากกว่า

ประกันเลยน้อยกว่า(มั้ง)

Comment

น้อยไปครับ ไม่รู้เน้นขายประกันเพิ่มหรือเปล่าน๊อ

Comment

ต้องมองไปถึง lifetime ของสายการผลิตด้วยครับ วงจรชีวิตของ NB ถ้าในวงการคอมพิวเตอร์แล้วนี่ถือว่าสั้นเกือบถึงที่สุดแล้วครับ (ของมันใช่ว่าจะผลิตมากๆ ได้ซะที่ไหนต้นทุนก็สูง) ส่วนมากจะอายุการผลิตเครื่องจะอยู่ราวๆ1-2ปีครับ ประกันที่เหมาะสม คือ 2 ปี และดีที่สุดคือ 3 ปี(หาได้ยากยิ่งในยุคนี้ โดยไม่เกี่ยวกับการต่อประกัน) ครับ ในความคิดผมนะ

Comment

กลัวเงินไม่เข้าบริษัทมั้ง

ให้ 1 ปี แถมยังขายประกันให้ซื้ออีก บริษัท งกฉิบ เลยครับพี่น้อง

Comment

น้อยไปด้วยคนครับ ผมว่าแย่างต่ำนะ น่าจะซัก 2 ปีกำลังดี

Comment

น้อยไปมากครับ

แต่ผมก็เข้าใจว่า โรงงานที่ผลิตน่ะ มานยุติสายการผลิตเมื่อรุ่นใหม่ๆเข้ามาแหล่ะครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่า 3ปี น่าจะเหมาะสมมากกว่าน่ะ(ถ้าของเขาดีจริง..)

Comment

ผมว่าสัก 3-5 ปี โอเคสุดๆๆ
                        หรืไม่ก้อ 1หมื่น ก้อ1ปี 2หมื่นก้อ2ปี อิอิ

Comment

2ปีกำลังดี ราคามันก็เเพงกว่าคอมบ้านหลายตังอยู่ ให้ประกันขนาดนั้นคงจาไม่ไหว

ก็ซือประกันเพิ่มไงครับ อุ่นใจ 3000 - 4000 ใช้ mac ทำใจกับราคา และ sonyก็นับวันพังหลังประกันหมดเอาเด้อ

Comment

ผมว่าน้อยไปครับ PC Acer ผมประกัน 3ปี เผลอแปบเด๋วจาหมดเดือนหน้านี้แล้ว

Comment

ใช้เองขอแค่ 1-2 ปี ก้อได้

หากเผื่อขาย ต้อง 3 ปีครับ คุ้ม ^0^

Comment

Working...
                              X