Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเครื่องแรก...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเครื่องแรก...

ถอยคอมใหม่ซักทีครับ วันอาทิตย์ที่ 10 ธันวาคม (แต่เพิ่งจะใช้ใด้มะกี้นี้เอง )
    สเป็คทั้งหมดก็มี

Intel : Core2 Duo E6300 1.86 GHz
    Asus : P5B
    Corsair : DDR2 667MHz 1GBx2
    Point Of View : 7900GS (ตอนแรกจะซื้อ XFX แต่ของหมด เสียดายมักๆ )
    Seagate : 160GB
    Enermax : 460w
    Asus : DRW 1608P35

มีสมาชิกใน Ocz อีก3คน ช่วยเสียสละเวลาอันมีค่า ไปช่วยเลือกซื้อด้วยแน่ะ

พี่นิค Nickkiez
    พี่จั่ง Speaker
    ตานัท Nazzaa

ก็ต้องขอบคุณ ทั้ง3ท่าน มากนะครับ ถ้าไม่มีท่าน ผมคงต้องเดินงง ในพันทิป

ใด้มาแล้วก็ เรียงกันหน่อยๆ ดูซิมีอะไรบ้าง(อย่าดูแบลคกราวด์ มากนะครับ มันไม่น่าดู-*-)

เอ๊ะแมน ไม่มีเคสใส่หรอ? เสียงแว่วๆมา มีครับ เคสเก่า ที่เอามาMOD ซึ่งยังไม่เสร็จเลย ใส่ก่อนละกัน

ประกอบเสร็จ ลงวินโด้วส์กันเล้ย....

สภาพห้องขณะลงวินโด้วส์... สุดจะบรรยาย(ยังคงความรกไว้ เหมือนครั้งก่อน หึหึ)

สายมันรก จัดซะหน่อย (อาจจะจัดไม่เก่งน้า แต่ไม่ต้องกลัว สำรวจแล้ว ไม่มีงู 100&#37

จัดอีกมุม ..

ภาพรวม บนโต๊ะคอมพ์ (มันสะอาดใด้ไม่นานครับ -*-)

อีกมุม...

คอมเครื่องนี้ ซื้อเพราะอยากใด้สเป็คนี้ครับ ต่างจากครั้งก่อนๆ
    ที่ซื้อเพราะอยากใด้คอมพิวเตอร์ เพราะยังไม่รู้เรื่องคอมพิวเตอร์มากนัก

มันเหมือนการเริ่มต้นใหม่ ของผมครับ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณพี่นิค พี่จั๋ง นัท
    ที่รอผมไปเรท ตั้งนาน และที่ขาดไม่ใด้ ขอบคุณปะป๊า หม่าม๊า ที่อนุมัติเงิน และ พี่สาว ที่ขับรถพาไป

ขอComment ด้วยครับ ^^
    Last edited by Themanza_CLUB; 17 Dec 2006, 18:08:33.

ดีใจด้วยครับ
    ขอให้มีความสุขมากๆ กับ คอมใหม่นะครับ
    ด้วยรัก และคิดถึง
    ชาวโลก

Comment

เกือบยก 7900GS กลับบ้านแล้ว อิอิ ^^
      -----------------------------------------
      ดีใจด้วยลง Win ได้แล้ว 555+ ลงไม่ได้ซักที
      -----------------------------------------
      และดีใจด้วยอีกครั้งสำหรับคอมเครื่องใหม่ [วันหลังไม่ต้อง LAte มากนะ 555+]

Comment

ขอบคุนคับ ท่าน Speedcom2007

ยก7900GS อั๊วกลับบ้าน เจอกลับไปเอา พร้อมยกX-Fi มาเป็นค่าทำขวัญ....อิอิ
        เอ.. หรือจะเอา Gigawork G500 มาด้วยอีกอันดีล่ะ

Comment

ขอให้รักกันนานๆนะจ๊ะ

Comment

ครับ แน่นอนอยู่แล้ว เย้ย -*- เดี๋ยวกระทู้ผมจะเปลี่ยนสีนะคับ
            พอก่อนๆ
            ไว้ว่างๆ จะวางแผน MOD เคสต่อนะคับ

Comment

แมน กว่าจะลงวินได้ ^^" มาแลกกับ 3200+ พี่เตอะ

Comment

อยากรุจัง งบเท่าไหร่เอ่ยยย
                เพื่อจะลอกมั้ง อิอิ กำลังมองใหม่อยู่เหมือนกัน

Comment

แลกก็แลกคับพี่จั๋ง แต่ต้องแถมด้วย เม้าส์ กับ คีบอร์ด แล้วก็ ลำโพง .....

ครบชุดนี้ 41,xxx บาทคับ จริงๆราคาสูงกว่านี้ หลายพันอยู่ แต่ใด้พี่ๆ ช่วยต่อพ่อค้าแม่ค้าให้คับ

Comment

Originally posted by Themanza_CLUB View Post
                    แลกก็แลกคับพี่จั๋ง แต่ต้องแถมด้วย เม้าส์ กับ คีบอร์ด แล้วก็ ลำโพง .....

ครบชุดนี้ 41,xxx บาทคับ จริงๆราคาสูงกว่านี้ หลายพันอยู่ แต่ใด้พี่ๆ ช่วยต่อพ่อค้าแม่ค้าให้คับ
                    แล้วค่าโทรศัพท์ เกิน 5 ชม. ของเราหละใครจะจ่าย

Comment

เห็นแล้วอิจฉา..... แล้วฝาข้างเคสไปไหนหล่ะหว่า อยู่กันไปนานๆนะครับ

Comment

โมเคสให้เสร็จไวๆ เน้อ เอาผลเทสมาให้ดูด้วยนะ จะรอดู

Comment

ฝาเคส มันกำลัง รอปรับปรุงอยู่คับ เครื่องนี้ กะใช้จน มี nVdia GF1xxxx อ่ะ ~~

Comment

เมื่อไหร่เราจะมีเครื่องใหม่กับเขาสักทีว้าา ถอยกันรายวัน อิจฉา ๆๆ

Comment

รวมทั้งหมดเท่าไรอะครับ พอดีว่ากลางเดือนมกราคม จะไปจัดชุดนึงครับ มีใครว่างไปกับผมไม๊ อิอิ

Comment

Working...
                              X