overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ช่วยหน่อยครับ จะซื้อจอ 22 นิ้ว samsung and HP ขอความคิดเห็น กับปัญหา

OverclockZone Member bestza1986's Avatar

Default ช่วยหน่อยครับ จะซื้อจอ 22 นิ้ว samsung and HP ขอความคิดเห็น กับปัญหา

ผมดู samsung 2232 gw กับ HP w2207h อยากรู้ว่าทั้งสองตัวมีข้อดีข้อเสียยังไง hp ประกัน 1 ปี samsung ประกัน 3 ปี วานคนเคยใช้วิจารณ์ หน่อยครับ เพื่อความรู้

(ใจรัก HP ที่สวยครับ แต่ประกันปีเดียว แต่samsung ก็สวย ประกัน 3 ปี บริษัท ใหญ ) เลือกไม่ถูกเหอๆๆ

OverclockZone Member duke1's Avatar

ผมว่าเอาประกันเยอะๆๆดีกว่า เหอะๆ

OverclockZone Member bestza1986's Avatar

ใครเคยใช้ ช่วยวิจาร สองรุ่นนี้หน่อย

OverclockZone Member

ซัมซุงจอตั้งได้เเค่ตรงๆHpขยับขึ้นลงหมุน90องศาได้อีกฟังชั่นเยอะกว่าอีกHpมีUSBมีช่องHDMIต่อกับps3 xbox360เครื่องdvdได้เลยอ่ะเเล้วเเต่ชอบนะครับเเต่ตอนไปซื้อผมก็เลือกHPตอนเเรกเล็งซังซุงตัวนี้เหมือนกันเเต่เลือกใช้เเล้วชอบดีกว่า

OverclockZone Member paiboontheone's Avatar

ผมว่า HP น่าจะดีกว่าในเรื่องคุณภาพนะครับ ถึงจะประกันแค่ 1 ปีก็ตาม แต่ราคาผมไม่รู้ว่า ต่างกันมากไหมครับ ผมใช้ HP 24 นิ้ว อยู่นะครับ ฟังชั่นดีกว่าวัสดุที่ใช้ก็ดีกว่า ภาพสวยมากครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

เราใช้ตัวนี้อยู่ ภาพดีใช้ได้เลย จอกระจก คมดี แต่ฝุ่นจับ แล้วเห็นง่ายนะ ต้องดูแลนิดถึง

ถึงจะประกันปีเดียวก็เถอะ ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีปันหาเลย ถ้าชอบ HP ก็เอาเลยค่ะ

ผฝ รัก HP ดีไซ สุดยอด ขยาดโน๊ตบุค ก็ HP ไม่งองแงเลย กลัวเรื่องประกันอย่างเดียว ตอนนี้ผมรอ
    อยากรู้ว่าใครเคยใช้แล้วมีปัญหาตรงไหนบ้าง จะๆได้ ฟันธง
    ตอนนี้ HP 60%แล้ว

HPเลยครับ

OverclockZone Member hardmankill's Avatar

HP ครับ(เพราะผมขายอยู่)

Arrow

Quote Originally Posted by hardmankill View Post
    HP ครับ(เพราะผมขายอยู่)
    ครับ ผมอยากรู้ ว่าฐานมันแข็งแรงไหม แล้วมันเคยมีปัญหางองแงป่าวครับ อยากได้มาก ตัดสินใจยาก กลัว ประกันปีเดียวนี่แหละ หุๆ หวั่นๆๆ

OverclockZone Member nameless's Avatar

HP ดูรูปทรงผมก็ว่าสวยนะ แต่ยังไม่เคยใช้งานจริง ๆ ซักที

OverclockZone Member Drift's Avatar

ผมใช้ samsung 226 BW อยู่ครับ คุณภาพก็ดีครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆ ส่วน HP ผมไม่เคยใช้ แต่รูปทรงดีเหมือนกัน ความทันสมัยก้ให้เค้าไป

OverclockZone Member chatanan's Avatar

ผมใช้ HP ครับ

ปัญหาคือเรื่องการปรับหน้าจอให้พอดีกับหน้าเราครับ ตอนแรกผมปรับไว้สูงเกิน ก็ปวดคอ ต่ำเกินก็ปวดคอ ต้องค่อยๆ ปรับจนตอนนี้พอดีกับมุมมองของตนเองแล้ว ไม่ปวดคอแล้วครับ

ข้อดี มันก็สวยครับ + USB อันนี้ชอบมาก สีสด ตัวหนังสือคมมากครับ ลำโพงในตัวไม่ได้ใช้ ความร้อนที่หน้าจอก็นิดหน่อย

สุดท้ายแล้วแต่ชอบครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมชอบ DELL แต่ที่บ้านมี HP ต่อกับ ps3 งามตามาก เสียอย่างเดียวประกัน 1 ปี

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

ทำไมไม่ซื้อ 2253BW หรือ 2253LW ละครับ ผมใช้อยู่ ถือเป็นรุ่นใหม่ของ 226, 2232
    จอสวยครับ คุณภาพแจ่มครับ แต่ของ HP นี่ภาพสวยมากเหมือนกันครับ แต่ราคามันแพง

ผม สาวก HP แต่ ติที่ว่าประกัน 1 ปี อยากรู้ว่า Hp ทำจอเองหรือป่าสว หรือ ให้ บริษัทไหนทำอะครับ ถ้าไม่ได้ทำเอาแต่ให้ samsung ทำก็โอเคอยู่ เพภราะที่บ้านใช้ samsung 740bw อยู่ ไม่งองแงเลย แต่ตอนนี้อยากได้ Hp ไปดูตัวจิงเป็น สิบรอบแล้วอะครับ หลงเลย เหอๆๆ ยิ่ง 24 นิ้วอีกที แทบจะทุ่ม ทีวี ที่หอทิ้ง เหอๆๆ

ตอนนี้อยากร๔ ปัญหาของจอ HP อีก ใครมีปัญหา ก็บอกกันบ้างครับ

ตอนนี้เลือก Hp w2207h 80%
    samsung 2232gw 70%
    ลำเอียง อิอิ

OverclockZone Member care it's Avatar
    Suratthani And Bangkok

HP ซิครับ ผมรัก HP ครับสวยดีทันสมัย รับประกันก็ไม่เบาชัวส์

OverclockZone Member bismarck's Avatar

ผมเอาประกันอุ่นใจกว่า

OverclockZone Member Coolsman's Avatar

SS2232GW ผมใช้อยู่นะ

ซื้อมา 10500 4 เดือนละ

แหล่มมากมาย ให้สีดำได้จัด ดำสนิทจริงๆ ให้สีขาวได้สว่างนุ่มนวล

แถม 2ms รับประกันได้ว่าเล่นเกมส์ไม่มีโกส

ผมใช้ Brightness แค่ 40% ก็เหลือรับประทาน แถมประกัน 3 ปี อุ่นใจ

พอครบ 3 ปีก็ ซื้อรุ่นใหม่โลด อิอิ

อีกอย่าง รุ่นใหม่ๆออกมาก็ 5MS ดันทำต่ำกว่า 2232GW เฉยเลย

ตามที่กล่าวมา Cheer SS2232GW ค้าบบบบบบบบบบบ

ไม่ Dell อ่ะ 5 ปี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks