Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ จะซื้อจอ 22 นิ้ว samsung and HP ขอความคิดเห็น กับปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ จะซื้อจอ 22 นิ้ว samsung and HP ขอความคิดเห็น กับปัญหา

ผมดู samsung 2232 gw กับ HP w2207h อยากรู้ว่าทั้งสองตัวมีข้อดีข้อเสียยังไง hp ประกัน 1 ปี samsung ประกัน 3 ปี วานคนเคยใช้วิจารณ์ หน่อยครับ เพื่อความรู้

(ใจรัก HP ที่สวยครับ แต่ประกันปีเดียว แต่samsung ก็สวย ประกัน 3 ปี บริษัท ใหญ ) เลือกไม่ถูกเหอๆๆ

ผมว่าเอาประกันเยอะๆๆดีกว่า เหอะๆ

Comment

ใครเคยใช้ ช่วยวิจาร สองรุ่นนี้หน่อย

Comment

ซัมซุงจอตั้งได้เเค่ตรงๆHpขยับขึ้นลงหมุน90องศาได้อีกฟังชั่นเยอะกว่าอีกHpมีUSBมีช่องHDMIต่อกับps3 xbox360เครื่องdvdได้เลยอ่ะเเล้วเเต่ชอบนะครับเเต่ตอนไปซื้อผมก็เลือกHPตอนเเรกเล็งซังซุงตัวนี้เหมือนกันเเต่เลือกใช้เเล้วชอบดีกว่า

Comment

ผมว่า HP น่าจะดีกว่าในเรื่องคุณภาพนะครับ ถึงจะประกันแค่ 1 ปีก็ตาม แต่ราคาผมไม่รู้ว่า ต่างกันมากไหมครับ ผมใช้ HP 24 นิ้ว อยู่นะครับ ฟังชั่นดีกว่าวัสดุที่ใช้ก็ดีกว่า ภาพสวยมากครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

เราใช้ตัวนี้อยู่ ภาพดีใช้ได้เลย จอกระจก คมดี แต่ฝุ่นจับ แล้วเห็นง่ายนะ ต้องดูแลนิดถึง

ถึงจะประกันปีเดียวก็เถอะ ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีปันหาเลย ถ้าชอบ HP ก็เอาเลยค่ะ

Comment

ผฝ รัก HP ดีไซ สุดยอด ขยาดโน๊ตบุค ก็ HP ไม่งองแงเลย กลัวเรื่องประกันอย่างเดียว ตอนนี้ผมรอ
              อยากรู้ว่าใครเคยใช้แล้วมีปัญหาตรงไหนบ้าง จะๆได้ ฟันธง
              ตอนนี้ HP 60%แล้ว

Comment

HPเลยครับ

Comment

HP ครับ(เพราะผมขายอยู่)

Comment

Originally posted by hardmankill View Post
                    HP ครับ(เพราะผมขายอยู่)
                    ครับ ผมอยากรู้ ว่าฐานมันแข็งแรงไหม แล้วมันเคยมีปัญหางองแงป่าวครับ อยากได้มาก ตัดสินใจยาก กลัว ประกันปีเดียวนี่แหละ หุๆ หวั่นๆๆ

Comment

HP ดูรูปทรงผมก็ว่าสวยนะ แต่ยังไม่เคยใช้งานจริง ๆ ซักที

Comment

ผมใช้ samsung 226 BW อยู่ครับ คุณภาพก็ดีครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆ ส่วน HP ผมไม่เคยใช้ แต่รูปทรงดีเหมือนกัน ความทันสมัยก้ให้เค้าไป

Comment

ผมใช้ HP ครับ

ปัญหาคือเรื่องการปรับหน้าจอให้พอดีกับหน้าเราครับ ตอนแรกผมปรับไว้สูงเกิน ก็ปวดคอ ต่ำเกินก็ปวดคอ ต้องค่อยๆ ปรับจนตอนนี้พอดีกับมุมมองของตนเองแล้ว ไม่ปวดคอแล้วครับ

ข้อดี มันก็สวยครับ + USB อันนี้ชอบมาก สีสด ตัวหนังสือคมมากครับ ลำโพงในตัวไม่ได้ใช้ ความร้อนที่หน้าจอก็นิดหน่อย

สุดท้ายแล้วแต่ชอบครับ

Comment

ผมชอบ DELL แต่ที่บ้านมี HP ต่อกับ ps3 งามตามาก เสียอย่างเดียวประกัน 1 ปี

Comment

ทำไมไม่ซื้อ 2253BW หรือ 2253LW ละครับ ผมใช้อยู่ ถือเป็นรุ่นใหม่ของ 226, 2232
                              จอสวยครับ คุณภาพแจ่มครับ แต่ของ HP นี่ภาพสวยมากเหมือนกันครับ แต่ราคามันแพง

Comment

Working...
                              X