จะต่อสาย console ของ swtich 3com เข้ากับ notebook อ่ะครับ แล้วพอดีไม่มีพอร์ต com port

เลยใช้สายแปลง com port ให้เป้น usb แต่มันเรียกหา Driver ไม่ทราบว่าต้องโหลด Driver จากไหนอ่ะครับสายแปลงก้คงตามพันทิพย์ทั่วไปไม่ได้เป็นคนไปซื้ออ่ะครับ ไม่ทราบโหลดจากไหนได้อ่ะครับผมใช้ IBM R50 ครับ ช่วยหน่อยครับ

ไม่เอาวิธี set ip ให้เป็นวงเดียวกับ Swtich นะครับ มันต้องต่อผ่าน console อ่ะครับช่วยหา Driver ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

เป็นสายสีเงินใสๆตัวหัวเป้นสีน้ำเงินเขียวๆๆอ่ะครับ ช่วยหน่อยนะครับ