Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกผมถ้าเอา 96oo gt มันจะไปกันได้ป่พครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกผมถ้าเอา 96oo gt มันจะไปกันได้ป่พครับ

spec ผมน่ะ

asrock alive nf 6 g
    kington 1 gb
    amd athlon 64 3000+
    psu ติดเคส 450 w

ถ้าเอา 9600 gt มันจะไปกะนได้ไหมครับ

น่าจะไหวนะ CPU ไม่ได้กินมาก แต่ก็ไม่น่าไว้ใจ ใช้ระยะสั้นๆได้อยู่
    ถ้า HDD เกิน 2 พัดลมเกิน 2 ก็ไม่น่าจะไหวนะ

Comment

ลองเสียบใช้ดูก่อน ครับ ถ้าเล่นเกมแล้วดับก็ซื้อpowerใหม่ได้เลย

แต่ผมว่าไหวนะ

Comment

พอได้ PSU 450W ติดเคส น่าจะพอทนได้ เก็บตังหน่อยแลเป็น 400W เต็มๆ ขึ้นไปก็ OK ละ

Comment

9600gt + delux 500w ที่เหลือ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมว่าไหวแน่นอนครับ เพราะเคยเอา 1950 pro เสียบเล่นทั้งวันไม่ดับเลย

Comment

เอ่อที่ผมถามหมายความว่า มันบาลลานกันไหมครับ ถ้าไม่บาลานตรงเพิ่มตัวไหนบ้างครับ

Comment

asrock alivenf6g ยังมีของอยู่หรอครับ ไปถามเค้าบอกหมดมา2เดือนแล้ว
                ตัวg มันจะมีแรม 4ช่อง อ่ะ6p มันจะมี2ช่อง

Comment

P ลากดีกว่า G

Comment

Working...
                  X