Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9450เหมาะกะบอร์ดไหนดีคับRamPage Formula หรือ GA-X48-DQ6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9450เหมาะกะบอร์ดไหนดีคับRamPage Formula หรือ GA-X48-DQ6

จะซื้อน่ะครับ แต่ ยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะ อยากได้ข้อแนะนำน่ะคับผม

ชอบ Rampage Formula เพราะใช้อยู่ อิอิ ตอนแรกก็เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ แต่ผมเคยซื้อของ Gigabyte มาแล้วไม่ work เลยซื้อ Rampage ดีกว่า ซึ่งก็น่าพอใจ OC ง่ายมากๆ

Comment

มาเชียร์ GA-X48-DQ6 คับตัวนี้ใช้กับ DDR2

เทพเวปนี้เล่น GA-X48T-DQ6+DDR3 ลากไกล เสถียร ราคาไม่แพงเท่าอีกค่ายคับ

Comment

แล้วDDR3 จะลดราคาคิดว่าอีกนานไหมครับ ตอนนี้แพงเหลือเกิน

Comment

ตอนนี้มีคนในบอร์ดเอามาขายไม่แพงคับ แต่ cl ยังสูงอยู่ของ corsair ถ้าไม่คิดอะไรมาก ddr2 พวกแรมชิพดีๆหน่อยก็เหลือๆแล้วคับ

Comment

ผมเลือก Rampage Formula ครับ
            q9450 @ 3.6g เพิ่มไฟ cpu อย่างเดียว เป็น 1.42
            prime95 ผ่าน ชิวๆ

Comment

Rampage Formula +Q9450

oc สุดเท่าไหร่ ถ้าไม่ใช้น้ำ แบบเสถียรๆ

Comment

ผมเลือก Rampage Formula ครับ
                q9450 @ 3.6g เพิ่มไฟ cpu อย่างเดียว เป็น 1.42
                prime95 ผ่าน ชิวๆ
                นี่ใช้อะไรระบายความร้อนอะครับ

ผมใช่ อยู่ครับ แต่ผมลากไฟไม่ขึ้นเป็นเพราะอะไรช่วยทีึ่ครับ คือ ลาก ขึ้น 1.3 - 1.4 แต่เช็คใน CPU-Z ก็เท่าเดิม แล้ว ใน BIOS ที่ โหมด hardware monitor ไฟในนั้น ก็ เท่าใน cpu-z อะครับ

คือลองอัพไบออส ไหม หรือ ยังไงครับ

ปล. งง อะเป่า

Comment

ผมใช้ลมครับ

ตอนซื้อผมให้ทางร้าน อัพ ไบออสให้ใหม่เลยอ่ะครับ
                  ผมยังไม่เคยลอง สุดอ่ะครับ ผมตั่งเป้าไว้แค่ที่ 3.6G กลัวมันแต๊ป ตอนนี้รอบอด DFI LT X48 อยู่ ถ้าของเข้าแล้วว่าจะลอง ลากดู
                  Last edited by ooXYZoo; 8 Jun 2008, 18:36:34.

Comment

Working...
                  X