Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 ไฟเดิม ลากได้เท่าไหร่ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 ไฟเดิม ลากได้เท่าไหร่ช่วยแนะนำหน่อย

ช่วยหน่อย เดิมๆ ทุกอย่าง

บอร์ดของ Asus P5k

Comment

ดันให้ไม่รู้ครับ ^__^
      รอท่านที่ใช้มาบอกนะ

Comment

2.7-3 Ghz แล้วแต่ CPU

Comment

มีของอยู่ในมือแล้วอย่าถาม

ถ้าไม่มีก็แล้วไป

Comment

ลองเลย

Comment

3.0GHz สเถียรครับ
              3.2GHz พอไหว
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมเหมือนเคยเห็น 3.2 ครับอันนี้ไม่ชัวแต่ sinkเดิมๆ แกนทองแดงมันร้อนจี๊ดๆๆๆๆ

รอผู้รู้ต่อไป ของผมลากไป 3.2 สบายๆ แต่ Sink นอก

Comment

เปลี่ยน Sink นะครับ Zalman 9500 ไฟ AUTO
                  ไปได้ถึง 3.3 Ghz แต่ร้อนขามากครับ ลมออกจากเครื่องร้อนจริง ๆ แต่เสถียรนะครับ
                  เลยเอาแค่ 3.0 Ghz สบาย ๆ

ถ้าเดิมทุกอย่างน่าจะน้อยกว่านี้ รอคนรู้มาตอบนะครับ

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                    เปลี่ยน Sink นะครับ Zalman 9500 ไฟ AUTO
                    ไปได้ถึง 3.3 Ghz แต่ร้อนขามากครับ ลมออกจากเครื่องร้อนจริง ๆ แต่เสถียรนะครับ
                    เลยเอาแค่ 3.0 Ghz สบาย ๆ

ถ้าเดิมทุกอย่างน่าจะน้อยกว่านี้ รอคนรู้มาตอบนะครับ
                    แค่3.3 zalman 9500 เอาไม่อยู่หรอครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                      แค่3.3 zalman 9500 เอาไม่อยู่หรอครับ
                      อยู่สบาย ๆ ครับ อุณหภูมิ CPU ก็โอเคครับไม่ขยับขึ้นมาเท่าไรเลยครับ
                      นี่ไฟ AUTO ด้วยถ้า up ไฟ ผมว่าไปต่อได้อีกสบาย ๆ ครับ

ผมหมายถึงลมที่ออกจากเคสนะครับ ห้องผมช่องวางเป็นแบบหลังทึบนะครับ
                      ลมจะวนออกมาโดนขา ร้อนจริง ๆ ครับ

ว่าจะเจาะรูกำแพงเอาลมออกไปห้องอื่นดีไหม ฮา

ปล.ผมใช้ ASUS P5KR ครับ รู้สึกได้เลยว่าบอร์ดนี้ร้อนมาก พวกซิงก์ Chipset นี่ยังกะเตาไฟฟ้าเลย อาจจะเพราะเหตุนี้ด้วยครับ
                      คอมอีกตัวลองใช้ Gigabyte EP35-DS3R ดูแล้วพบว่าเย็นกว่าครับ น่าเปลี่ยนจริง ๆ
                      Last edited by ocwiz; 30 May 2008, 13:33:45.

Comment

งง นานแล้วครับ ท่านๆทั้งหลายที่ OC CPU กันเนี่ย รู้ได้ไงอ่ะครับว่าเสถียรไม่เสถียร ถามเพื่อนบอกว่า CPU
                        มานจะร้อนแล้วร้อนแค่ไหนถึงไม่ไหวอ่าครับ

Comment

Originally posted by Asterias View Post
                          งง นานแล้วครับ ท่านๆทั้งหลายที่ OC CPU กันเนี่ย รู้ได้ไงอ่ะครับว่าเสถียรไม่เสถียร ถามเพื่อนบอกว่า CPU
                          มานจะร้อนแล้วร้อนแค่ไหนถึงไม่ไหวอ่าครับ
                          ก็ลองรันโปรแกรม OCCT สักครึ่งชั่วโมง ก็ ok แล้วครับ

Comment

Working...
                          X