Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง direct x 10 for windows xp แล้วเกิดปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง direct x 10 for windows xp แล้วเกิดปัญหาครับ

เป็น notebook ASUS A8jp

CPU
    Intel Core 2 Duo T5600 ,1.83GHz

Chipset
    Mobile Intel 945 PM Express Chipset

Memory
    Ram 1GB DDR2 667 MHz

Display
    14.1" WXGA(1280 x 800) Color Shine LCD

VGA
    ATI X1700 VRAM 512MB(Hyper Memory)

Harddisk 80GB

ปัญหาคือว่า ผมไปลง directx 10 for windows แล้วพอ restart เครื่องก็เกิดปัญหาคือ

เมื่อจะ Load เข้า windows มันไม่ยอมเข้า

มาได้ถึงหน้าต่างที่เห็นใส่ user & password

เมื่อใส่เสร็จแล้วมันจะเหมือนว่า Load Window แต่ก็กลับมาหน้าให้ user & password อีกครั้ง ติดอยู่แบบนี้ครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

เล่นพิเรณซะแล้วซิท่าน การ์ดจอก็ไม่รอบรับDX10นะเนี่ย แถมDX10 For XPมันไม่เวิร์คนะครับ ในกรณีนี้ก็หาแผ่นWindowsมาลงใหม่ได้เลยครับ

Comment

หุหุหุ
      ( DX10 บน XP ) ^__^"

Comment

ต้องลงใหม่อย่างเดียวเลยรึเปล่าครับ

คือว่ามีข้อมูลข้างในสำคัญมาก มีวิธีเอาออกมาก่อนรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองหา Hiren't Boot มาแก้ไขเข้าไปเอาข้อมูลมาวางไว้ไดรฟ์อื่นก่อน แหมทำไปได้ DX10 for XP

Comment

Windows XPE2008 ช่วยได้

หรือ ถอด HDD ไปจัมป์เครื่องอื่นครับ (PC ก็ได้) หรือ มี Box 2.5" ก็ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

มันมีแล้วเหรอพึ่งรู้นะนี่ แล้วจะรอดใหมนั่น

Comment

...

เอาไปทำ slave เครื่องอื่น.. back ซะเลยย

Comment

คาดว่า ลงใหม่สถานเดียว

Comment

ไม่มีวิธี roll back หรือ ทำอะไรได้ใน bios เลยใช่รึเปล่าครับ

เพราะถ้าถอด hdd ออกไปจั๊ม ประกันคงหมด

ขอบคุณครับ

Comment

ถอดออกไปจั๊มได้ครับ ไม่มีผลกับประกัน

Comment

เข้า safe mode ไป เอาออกหรือไปย้อนระบบสิ

Comment

เข้า system RESTORE ทาง safemode ดูมั้ย

Comment

safemode ก็เข้าไม่ได้ครับ

ติดที่เดียวกันเมื่อจะ Load เข้า windows มันไม่ยอมเข้า

มาได้ถึงหน้าต่างที่เห็นใส่ user & password

เมื่อใส่เสร็จแล้วมันจะเหมือนว่า Load Window แต่ก็กลับมาหน้าให้ user & password อีกครั้ง ติดอยู่แบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                              ถอดออกไปจั๊มได้ครับ ไม่มีผลกับประกัน
                              Asus ถอดHDDไม่หมดประกันใช่ไหมท่าน ผมจำได้ตอนไปเคลมอ่ะ อิๆ

ไม่ต้องกลัวนะครับ ถอดมันออกมาเลย แล้วก็วิ่งไปซื้อRack 2.5"มา ราคาก็ถือว่าเหมาะสมนะครับเมื่อเทียบกับข้อมูลที่ต้องเสียไป.. (ประมาณ500บาท มันเทียบไม่ได้กับข้อมูลเลยนะครับ)
                              ถ้าไม่รู้จะถอดยังไงล่ะก็.. ผมมีVDOให้ดูครับ
                              http://www.youtube.com/watch?v=cvmNHPogvWA

หรือถ้าไม่สะดวกYoutube ในนี้มีกระทู้บอกวิธีถอดครับ ผมเคยทำไว้ >>จิ้มเลย~ มาเปลี่ยนHDDโน๊ตบุ๊คAsusA8กันดีกว่า 56K Warning<<
                              Last edited by Beaver_XT; 31 May 2008, 17:57:33.

Comment

Working...
                              X