Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทุกท่านหน่อยครับ 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า ตันที่แรมแหละครับ

แต่ที่ลด แรมแล้ว เปิดไม่ติด อาจเพราะ MBเอง เพราะ ของผมก็เป็น ว่าถ้าSet DDR800 จะอัดได้ถึง 1050

แต่ถ้าset DDR 667 เปิดไม่ติดซะงั้น เหมือนเป้น bugมากกว่า

Comment

ทำไงดีละครับ

หรือไปได้แค่นี้เอง T_T

Comment

หล่นๆ

Comment

ดูแล้วแรมไม่น่าตันน่ะครับ น้อยๆ ก็เห็น บัส 667@800 CL 5 5 5 18 21 สบายๆครับ เพิ่มไฟนิสหน่อย

ถ้ากลัวตัน ลอง เพิ่ม CL มันหน่อยครับ ปล่อยให้หลวมกว่านี้ แล้วลองลากดูครับ

Comment

หรือไม่ก็ลองที่ 400 ไปเลยครับ

Comment

ไฟ 1.3 แล้วอะนะ
              แล้วก้ ultra high แล้วคับ

มันเพิ่มตรงไหนได้อีกหรอ ผมเพิ่งหัดทำ -*-

อีกอย่าง ปรับเปน 5 5 5 18 21 บัสแรม 667 เล่นได้ปกติ

ถ้าเปลี่ยนเปนบัสแรม 800 จอฟ้า รีบูตตลอด
              Last edited by karnnd; 1 Jun 2008, 11:33:36.

Comment

โหลๆ -*-

Comment

งั้นลอง ทดแรมอีกครับ แล้วลากต่อดูครับ ถ้ามันไม่ได้คือ CPU ตันแล้วครับ แต่ถ้าไปได้อีกคือแรมตันครับ ลองดูครับ ค่อยๆทำหลายวิธี

Comment

พอแค่นี้ล่ะครับ เหอะๆๆ

ไม่เอาล่ะ

-*-

Comment

Working...
                    X