Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแต่งคอมใหม่หน่อยช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแต่งคอมใหม่หน่อยช่วยที

อันนี้คืออยากเปลี่ยนเพราะมันเก่าแล้ว

แต่ไม่มาก คือ ไม่ได้จะอวดรวยหรืออารายแต่เล่นเกมแล้วกระตุกมันเซง
    อยากได้แบบดีขึ้นหน่อย งบประมาณ30k อยากได้แจ่มๆอีกนิด

ของเดิม

M/B -Asus P5W DH
    CPU -E6600
    VGA -8800GTS
    RAM - OCZ Reaper edition 1x2 GB

อยากเปลี่ยนให้ดีๆหน่อย
    ช่วยแนะนำที
    ประมาณว่าคิดไว้ประมาณว่า

1.เปลี่ยนCPUเป้นQ6600 เปลี่ยนM/Bเป็นอะรัยซักอย่าง แล้วซื้อ8800GTSใส่คู่
    2.เปลี่ยนCPUเป้นQ6600 แล้วเปลี่ยนVGAเป็นตัวใหม่ๆ1ตัว

ปล.มีอารายแจ่มๆก่านี้พองบบอกกันทีนะ
    ปล2.ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนเป้นยังไงบ้างบอกที

ขอบคุณอย่างมากมายแนะนำทีนะ

รัน2วินโดว์นะvista64Bit กับ XP 32Bit

Comment

ผมว่าแค่นี้ก็หรูแล้ว ของผมเก่ากว่านี้อีก ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย อิอิ

Comment

มันกระตุกไม่ไหวเซงโคตรๆ

อยากได้แจ่มๆแนะนำหน่อยขี้เกียจเปลืองเงินซื้อมั่วแล้วไม่รุ่ง

Comment

โอย..อิจฉา

Comment

Originally posted by veve View Post
            มันกระตุกไม่ไหวเซงโคตรๆ

อยากได้แจ่มๆแนะนำหน่อยขี้เกียจเปลืองเงินซื้อมั่วแล้วไม่รุ่ง
            ทำอะไรกระตุกครับ

Comment

ผมรัน64bitแล้วก็ฝุ่นเยอะขี้เกียจเช็ดด้วย

แล้วก็เล่นเกมหลายเกมอ่

ส่วนใหญ่จะเล่นCod4การฟิคเต็ม แล้วเปิดBITไว้กับปล่อยบอทเล้กน้อย
              มันเลยกระตุกๆๆ

หรือเปลี่ยนแต่cpuพอcpuทำงาน100เปอเซนต์ตลอดเลย

Comment

Working...
              X